13 ตอบกลับ

ของเค้าก็สิทธ์บัตรทองผู้มีรายได้น้อย(ฟรี) เค้าเลยไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ ฝากที่โรงพยาบาลรัฐ ค่ะ

เราฝากอณามัยคะ ฟรี เวลาตรวจซาวจะให้ไปตรวจโรงบาลไม่เสียตังเลยคะ

ถ้าฝากโรงพยาบาลของรัฐฟรีค่ะ แต่ถ้าฝากคลินิคมีค่าใช้จ่าย

เสียค่าแรกเข้า 30 บาทค่ะนอกนั้นถ้าหมอนัดไม่ต้องเสีย

เสียครั้งแรกค่ายา30 ค่าเจาะเลือดแฟนอีก30 รวม60ค่ะ

บัตรทอง รพ.รัฐฟรีทุกอย่างค่ะ ยกเว้นห้องพิเศษ

ของเค้าก็ไม่มีค่ะ ไปคลินิกเสียไป 120บาท ค่ะ

พอดีเค้าฝาก รพ จ้า ใช้สิทธิบัตรทองไม่เสียอะไรเลยตลอดจนคลอด เสียแค่สามีค่าเจาะเลือด เห็นหมอบอกมานะคะ

รพ ตาม สิทธิ์ เสีย 30 บาททุกครั้งค่ะ

ไปโรงพยาบาลรัฐไม่เสียค่ะ

TapFluencer

เสียค่ายาตอนกลับค่ะ30บาท