35 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้แพ้ตั้งแต่5 วีค แพ้จน เข้าเดือนที่5 นอนซม ผอมซูบ กินไรไม่ค่อยได้ กินได้แต่แอปเปิ้ล กับกล้วย ทรมานมากค่ะ วินเวียนมาก พี่คนโตเขาก็งอแงเอาแต่ใจด้วย ช่วงแพ้ท้องเปนอะไรที่พังมาก สุ้ๆๆนะคะ เด่วก็ผ่านไปค่ะ

ตอนสามเดือนแรกสุดๆเลยค่ะกินอะไรไม่ได้เบื่อข้าวเหม็นข้าวนู้นนี้ไปหมด ตอนนี่เข้าไตรมาสสามแล้วค่ะก็ยังมีอาการแพ้อยู่แต่ไม่บ่อยค่ะ

คนแรกแพ้จน6เดือน คนที่สอง3เดือน อดทนค่ะ ตอนแพ้จำได้ว่าทรมานมากกินไม่ได้ลุกก็ไม่ได้เวียนหัวจนบ้านหมุนได้แต่นอนเป็นผักอยู่บ้านเตียง

TapFluencer

บ้านนี้9wแพ้หนักมาก ภาวนาให้หลัง3เดือนหายแพ้เหมือนกันค่ะ ท้องแรกไม่แพ้เลย แต่ท้องสองแพ้มากจนไม่อยากมีลูกอีก🥹

บ้านนี้4เดือนแล้วค่ะ​ ไตรมาส​แรกก็แท้หนักมากเหมือนกันค่ะ​ กินอะไรไม่ได้เลย​มาหายตอน​ช่วง​ 11​ 12​ สัปดาห์​ค่ะ

โชคดีจังคะบ้านนี้3ท้องไม่เคยแพ้เลยคะกินอย่างเดียวเลยคะหิวจนน่าเบื่อคะ55เดียวก้อดีขึ้นนะคะคุนแม่สุ้ๆคะ

ค่ะ รอลุ้นอยากได้ลูกชายอยู่ค่ะ.

บ้านนี้จะ5เดือนแล้ว แต่ก็เริ่มเบาลง แม่กินน้อยๆ แต่บ่ายๆ ทานผลไม้และนม ซีเรียว ช่วยได้ค่ะทานน้อยแต่บ่อยๆ

ใช่แม่สู้ๆเพื่อตัวน้อย บ้านนี้พยายามทานเพื่อลูก☺️

บ้านนี้แพ้ตอน 5 w หายแพ้ตอน 9 w ตอนนี้กินได้ปกติแล้วตอนแรกแม่บ้านนี้แพ้จนอาเจียนเป็นเลือดเลยค่ะ

TapFluencer

แพ้มา7เดือนค่ะ บวกกรดไหลย้อยด้วย ตอนนี้34วีค ระวังของแสลงกรดไหลย้อนอย่างเดียวค่อยดีขึ้นค่ะ

6 เดือนค่ะ 🥲 อาการอื่นหายหมด แต่ก็มีเหม็นกลิ่นฉุนๆอยู่ ดีขึ้นมาก แต่ก็ไม่ถึงกับเหมือนคนปกติ

ทรมานมากเลยค่ะแม่ 🥹