9 ตอบกลับ

เค้าท้อง 16w ลูกดิ้นบ่อยดิ้นแรงมากท้องสะเทือนเลยคะ เค้าท้องแรกนะคะ ไม่รู้ว่าคุณแม่แต่ละคนลูกดิ้นตอนไหน ของเค้าดิ้นตั้งแต่ 15wเลยคะ ป้าหมอบอกแข็งแรงมาก

14 w รู้สึกกระตุกๆ แล้วค่ะ ผนังหน้าท้องแต่ละคนไม่เท่ากันจ้า ถ้าผนังหน้าท้องบางก็รู้สึกเร็ว ผนังหน้าท้องหนาก็รู้สึกช้าจ้า

เหมือนกันเลยค่ะ14Wรู้สึกต๊อดๆพอ16เริ่มถีบนิดๆพอ18ถีบแรงจนเห็นชัด

บ้านนี้17w รู้สึกเหมือนกระตุกขึ้นมาเป็นบางครั้งค่ะ น้องอาจะตอดแล้ว แต่แม่อาจะยังไม่ได้รู้สึกก้ได้ค่ะ.

ก็พอรู้สึกค่ะ17-18วีคก็จะชัดเจนกว่าค่ะแต่ก็ไม่ได้ขนาดนั้นค่ะแม่

17wแล้วค่ะ รู้สึกลูกตอดเป็นบางครั้ง ลูกจะดิ้นช่วงประมาณ6เดือน

รุ้สึกเหมือนกะตุกนานๆที16วีค หรือเราอ้วนเลยไม่รุ้สึก

วันนี้16วิคพอดีเลยค่ะ รู้สึกเหมือนตากะตุเลยค่ะ

บ้านนี้15wจร้าแม่ๆๆน้องเริ่มดิ้นแล้วจร้า

ยังไม่รู้สึกเลยค่ะ