3 ตอบกลับ

บ้านนี้ใช้แบบเด็กของ7-11 แต่ต้องระวังเรื่องการตัดพลาดค่ะ เคยตัดพลาดแล้วลูกเลือดออกแม่ร้องเลย สงสารลูก หรือจะใช้แบบไฟฟ้าก็ได้ค่ะ เคยเห็นบ้านนี้บอกว่าใช้ดี ปล.แม่บ้านนี้ยังไม่เคยลองใช้ค่ะ☺

แม่ใช้แบบกรรไกรตัดเล็บทารกค่ะ​ จะคล้ายๆผู้ใหญ่แต่ปากเล็กว่า​ ด้ามจับใหญ่กว่าค่ะ​ จะได้จับถนัดมือ​ ซื้อมาจาก​FB​ค่ะ​ อ้อมีไฟ LED​ด้วย​ แพงค่ะแต่แม่ว่าคุ้ม

VIP Member

บ้านนี้ซื้อแบบที่เป็นเครื่องตะไบเล็บทารก ยี่ห้อ Oonew ค่ะ ราคาสูงหน่อย แต่เพื่อนบอกว่า เสียงเงียบ ไม่บาดเนื้อลูก ไม่ต้องเสี่ยงทำลูกเจ็บหรือเลือดออก