42 ตอบกลับ

คนท้องเป็นหวัดมีน้ำมูกแนะนำกิน cpm นะคะ พอดีว่าบ้านนี้ทำงานเป็นผู้ช่วยเภสัชค่ะ เป็นอะไรก็จะปรึกษาเภสัช แล้วตอนนี่ก็เป็นอยู่ด้วยค่ะ มีไข้ก็กินพาราเอานะคะ

ขอบคุณมากนะคะ

VIP Member

ไม่ได้ค่ะ ปีที่ดเล้วเราท้องไม่รุ้ตัว เเละไม่สบายกินตัวนี้ไป ตกเลือดเเทงน้องออกมาเรยค่ะ เเนะนำให้ปรึกษาหมอก่อนทานยาอะไรทุกครั้งนะค่ะ

ไม่ได้คะเพราะอาจมีตัวยาอื่นรวมด้วยควรไปหาหมอให้จัดยาให้ดีกว่า เพราะนี้ก็ไปหาหมอ หมอก็เเนะนำมาค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ไม่ได้ค่ะ ขนาดยาพาราพี่เราเป็นหมอยังไม่แนะนำให้กินเลยจ้า แต่พาราก้กินได้หนักจริงๆเราถึงกิน

ทานไม่ได้คะ ยาตัวนี้จริงๆไม่ท้องก็ไม่ควรกินคะ หาหมอปรึกษาหมอดีกว่าคะ อย่าซื้อยากินเอง

ไปหาหมอให้หมอสั่งยาให้ดีกว่าค่ะเเม่ เราเป็นหมอจัดยาพารา กับยาเเก้เเพ้ ให้ค่ะ

VIP Member

ได้แค่ยาพาราเซตามอนค่ะแม่ หมอบอกว่ายาพาราปลอดภัยต่อเด็กในครรภ์สุดแล้ว

ห้ามกินยามั่วนะคะ อันครายต่อเด็กในท้อง ต้องตามที่หมอสั่งอย่างเดียว

กินได้แค่พาราเซตามอล อย่างเช่นซาร่า ตัวอื่นหมอไม่แนะนำให้กินค่ะ

ถามหมอนะคะ เราเป็นหวัดเป็นไข้ หมอให้ยาแก้แพ้ กับพารา แค่นั้นค่ะ