8 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้ท้องแรกคลอดตอน 36 week ท้องสองคลอดตอน 40+1 week ตอนนี้ท้องสามยังไม่คลอดได้ 35+4 week แล้วค่ะ ส่วนอาการปวดต่างๆเป็นอาการใกล้คลอดค่ะแม่ อาการใกล้คลอดไม่ใช่ว่าจะคลอดภายใน 1-2 สัปดาห์นะคะ อาจจะเป็นเดือนๆ เพราะแม่เองก็ปวดแบบนี้มาตั้งแต่ท้องได้ 7 เดือนแล้วค่ะ

VIP Member

ถ้าผ่าคลอดหมอจะนัดผ่าประมาณ 38 วีค ส่วนคลอดธรรมชาติ ไม่ควรเกิน 40 วีค ค่ะ

VIP Member

ท้องแรก39วีค ท้องคนที่2บ้านนี้37วีค ท้องคนที่ยังไม่คลอดค่ะ8เดือนแล้ว

ตอนนี้36วีค มีเจ็บหน่วงจิมิมาได้อาทิตย์กว่าเหมือนกันค่ะ

ตอนนี้ปวดไปหมดเลยจร้า ทรมานมากเลย🤣

ท้องแรก40wค่ะ ท้องสอง38+1wค่ะ ตอนนี้ท้อง3ได้36wแล้วค่ะ

TapFluencer

ท้องแรกเราคลอด39+5ค่ะ ตอนนี้ท้องสอง36wยังไม่คลอด

คลอด 38+1ค่ะ มีมูกใสๆอยู่ 2 วัน เจ็บท้องคลอดเลย

Super Mum

37 วีคพอดีค่ะ