ถามผู้รู้

สอบถามผู้รู้ค่ะ วันนี้หมอนัดซาว อายุครรภ์ 36+3 มีแผ่นแบบนี้แบบเดียว ดูยังก็งง ใครดูเป็นบอกทีค่ะ

ถามผู้รู้
2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

BPD คือ ความยาว ตั้งแต่ หัวถึงเท้า HC คือ ความกว้างของกระโหลก ศรีษะ AC คือ เส้นรอบท้อง อันนี้ไม่แน่ใจ FL คือ ความเนาขอวกระดูกต้นขา EDC คือ กำหนดคลอด ค่ะ

อ่านเพิ่มเติม

อายุครรภ์ 34 สัปดาห์ 1วัน นน. 2427 กรัม กำหนดคลอด 12/08/2019 ค่ะ

5y ago

หมอใหม่มาตรวจไม่รู้เรื่องอะไรเลยค่ะแม่ ที่จริงแล้วตั้งครรภ์36+3แล้วค่ะ กำหนดคลอด28เดือนนี้ ลูกอยู่ท่าไหนก็ไม่บอก เพศอะไรก็ไม่บอก อุลตร้าซาวก็ไม่ให้ดู