25 ตอบกลับ

Super Mum

รอน้องครบ 6 เดือนก่อนค่ะแม่ หรือหากดูว่าน้องพร้อมทานแล้ว ให้หมอประเมินให้ก็ได้ค่ะ

VIP Member

รอ6เดือนแล้วทานอาหารตามวัยดีหว่าค่ะ ซีลีแลคมันหวาน และไม่มีประโยชน์ค่ะ

ชีรีแลค ไร้ประโยชน์ค่ะ เหมือนมาม่าเด็ก ข้าวบด ไข่แดง เต้าหู้ไข่ ดีกว่าค่ะ

อีกเสียงค่ะ

Super Mum

ถ้าหมอประเมินว่าให้กินได้ก็เริ่มป้อนได้ค่ะ แต่ควรเป็นอาหาร 5 หมู่นะคะ

ข้าวต้มบดผสมนมก่อนดีมั้ยคะ เผื่อน้องจะแพ้พวกแป้งสาลีน่ะค่ะ

ของเราไม่กินซีรีแล็ค ต้มข้าวบด แรกๆผสมนม ผัก ผลไม้ ไปเรื่อยๆ

VIP Member

5เดือนยังป้อนไม่ได้ค่ะ และซีรีแล็คก็เป็นประมาณมาม่าเด็กค่ะ

น้องค้างบ้านก็ป้อนข้าวลูกตอน5เดือนค่ะกินได้ค่ะไม่เป้นรัย

รอให้น้องครบ6เดือนก่อนน่ะค่ะแม่

บ้านนี้4เดือนกว่าก็ป้อนแร้วค่ะ