5 ตอบกลับ

เหมือนกันค่ะ เราตามเค้าเพราะสังเกตแล้วว่าช่วยได้จริงในตอนที่คลอดใหม่ๆ อาจจะคิดไปเอง ก็กินได้สักพัก พอเเผลเริ่มหายก็ทยอยกินนั้นกินนี่ค่ะ แค่ไม่กินของแสลงเพราะแผล จะบอกว่ากินไม่ค่อยได้เลยยย น้ำหนักลงจนเหลือ 45 😂😂

เเม่กินทุกอย่างเลยค่ะถ้าผ่าคลอดห้ามกินของหมักของดองเเละอาหารที่ไม่สุกค่ะ

VIP Member

บ้านนี้คลอดเอง หมอให้กินได้ทุกอย่างค่ะ ยกเว้นของหมักดอง ของไม่สุก เเอลกอฮอ

โดนเหมือนกันค่ะฟังหูไว้หู อันไหนไม่เกินไปก็พอรับได้ค่ะ

ส่วนตัวหลังคลอดกินได้หมดยกเว้นของหมักดองค่ะ

บ้านนี้กินทุกอย่างเลยค่ะ​ ยกเว้นของหมักดอง