20 ตอบกลับ

VIP Member

เรากินตามนี้ แค่นี้เลยค่ะ คุณหมอโรงพยาบาลแนะนำมา แล้วนัดตรวจครรภ์ทุกครั้งหมอจะไม่จ่ายยาโรงพยาบาล หมอบอกว่า Blackmore 9 plus สารอาหารครบกว่ายาโรงพยาบาลอีกค่ะ หมอแนะให้กินจนคลอด

แนะนำให้ทานเฉพาะยาที่หมอให้นะคะ จะปลอดภัยมากกว่า ไม่ต้องบำรุงเยอะมากค่ะ บางตัวเราไม่รู้ว่าโอเคต่อตัวเราและลูกหรือเปล่า เท่าที่หมอให้ก็บำรุงได้ดีมากแล้วค่ะ

ทานแค่ยาที่หมอให้ค่ะ ถ้าทานยาตัวอื่นเพิ่มอาจจะทำให้เป็นอันตรายได้ เเนะนำให้กินอาหารให้ครบ5หมู่ดีกว่าค่ะ

ทานเฉพาะที่หมอจ่ายให้นะคะ ไม่ขาด ไม่เกิน ปลอดภัยสุดค่ะ อะไรมากไป ย่อมไม่ดีค่ะ ตับไตต้องทำงานหนัก

น้ำมันปลา​พอถึง​ 7​ เดือนแล้ว​ หยุดทานนะคะแม่​ มันจะทำให้เลือดแข็งตัวช้าค่ะ​ อันตราย​ตอนคลอดค่ะ

ทานได้แต่ยาที่หมอจ่ายนะคะ...ส่วนอย่างอื่นถ้าหมอไม่ได้สั่งก็ไม่ควรสรรหามาทานนะคะ

ควรทานเฉพาะยาที่หมอจ่ายให้อย่างสม่ำเสมอ+ทานอาหารให้ครบ5หมู่ก็พอแล้วนะคะ

ทานแค่ที่คุณหมอจัดให้ค่ะ เพราะบางทีอะไรๆที่มันเยอะเกินไป คงไม่ดีค่ะ

เราทานแค่ที่หมอสั่งค่ะ เพราะบางตัวก็ไม่จำเป็นคุณหมอพิจารณาแล้วค่ะ

Folic Acid ทานได้คู่กับของหมอค่ะ เราทานก่อนจะตั้งท้องถึงท้องได้ 4 เดือนจ้า