17 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้แท้งตอน9wแท้งครบแต่ใช้วิธีการดูดชิ้นเนื้อที่ค้างอยู่ในมดลูกแทนค่ะ คุมไว้ประมาน3เดือนตอนนี้น้องมาใหม่แล้วค่ะ แค่คุณแม่ดูแลตัวเองหลังแท้งให้พร้อมสำหรับการมีน้องครั้งใหม่ให้ดีค่ะเดี๋ยวน้องก็มา

เคยแท้งตอน9w3dเมื่อวันที่30พฤศจิกาขูดมดลูกวันที่1ธันวาปีที่แล้วหมอบอกให้คุมรอสัก4-6เดือนก่อนแล้วค่อยปล่อยมีใหม่หลังจากขูดมดลูกได้แค่2เดือนกินยาคุมตลอดน้องไม่ฟังเลยค่ะน้องก็มาเกิดเฉยเลยตอนนี้ได้26w2dค่ะ

บ้านนี้เคยดูดคะ แต่ไม่ได้ขูดนะคะแม่ ปล่อยครั่งเดียวติดเลยคะ แต่คนแรกไปทำ icsi มาแล้วน้องไม่เจริญต่อเลยต้องเอาน้องออก หลังจากนั้นก็พักตามหมอบอก พอถึงเวลาน้องก็มาเลยคะ

เราเคยขูดเพราะแท้งค่ะ หมอบอกเรายังสาวให้ทิ้งสักปีค่อยมีใหม่ เรารอครึ่งปีทะลุยาคุมมาค่ะ หมอก็บ่นนะว่ารีบมีไป ถ้ายังไงลองถามหมอก่อนก็ดีค่ะ

เราเรยจ้า ขูดไป1เดือนเมนมาเดือนนึงต่อมาเมนไม่มา เราก้นึกว่าเป็นเกี่ยวกับมดลูกพอไปตรวจเขาบอกท้องได้3เดือนจ้า

เหมือนกันเลยค่ะแม่

VIP Member

เคยค่ะ ขูดมดลูก ตค 62 พย 62 เมนมา ต้นเดือน ปลายเดือน ธค 62 เมนมา น้อยมากค่ะ 3 วัน พอ มค 63 ตรวจท้องแล้วค่ะ ตอนนี้ 31w ค่ะ

เคยขูดเมือเดือน กพ เพราะน้องไม่แข็งแรง หมอให้พัก 3เดือนก่อนแล้วค่อยปล่อยตอนนี้เดือน กค. น้องมาแล้วค่ะ

ของเราแท้งครบไม่ได้ขูด หลังแท้งก็ทานคุมกำเนิด พอเข้าเดือนที่ 3 ประจำเดือนไม่มา ลองตรวจดูสรุปท้อง

ของเราขูดแล้วพักสัก5เดือนหลังจากนั้นค่อยปล่อย ตอนนี้มีอีกคนอยู่ในท้อง5เดือนแล้ว 😊

เราขูดเมื่อเดือนกพ.ที่ผ่านมา แท้งตอนได้ 8 week รอจนถึงตอนนี้ 5 เดือนแล้ว น้องยังไม่มาเลย