27 ตอบกลับ

VIP Member

นี่เลยค่ะ มีลูก 2 คน แรกเกิดใช้ มามี่โพโค แพกสีทอง แบบเทปทั้งคู่ค่ะ ชอบที่ปรับนู่น ดึงนี่ได้ตามใจ ถ้าแม่สนใจไปตำได้น๊า

ถ้าแรกเกิดแนะนำให้ใช้แบบเทปออแกนิคเพื่อไม่ให้รัดรึโดนสะดือน้องแต่พอสะดือน้องหลุดค่อยมาใส่แบบกางเกงก็ได้คะ

TapFluencer

จะแบบเทปหรือแบบสวมก็ได้นะ จริง ๆ ขึ้นอยู่กะขนาดตัวน้องด้วยค่ะ ของเราใช้Mamypoko Organic แพ็คสีทอง แบบเทป จ้าาาา

ขอทำความเข้าใจนะคะเด็กเล็กควรใช้แบบเทป เด็กโตประมาณ1ขวบขึ้นไปควรใช้แลบกางเกงประมาณนี้ค่ะ

แรกเกิดเลยใส่เทปค่ะ พอต้องเริ่มดิ้น พลิกตัวไม่ยอมให้ใส่ง่ายๆ ถึงเปลี่ยนเป็นแบบกางเกงค่ะ

เด็กทารกแรกเกิดส่วนมากจะแบบเทปนะ..นอนใส่สะดวก..เริ่มใส่แบบกางเกงก็ประมาณหัดเดิน...

แบบเทปค่ะ ถ้าสายสะดือหลุดแล้วค่อยเปลี่ยนมาใช้แบบกางเกง

แบบเทปค่ะ ส่วนตัวชอบของเมอรี่กับดูดูเลิฟเป็ดค่ะ

Super Mum

แนะนำแบบเทป NB ค่ะ บ้านนี้ใช้มามี่โพโค ออแกนิคค่ะ

แนะนำมามี่โพโค แบบคห.ด้านบน ที่เป็นแบบเทปจ้า