61 ตอบกลับ

บ้านนี้ 40 วีคยังไม่เจ็บท้องคลอดเลยค้ะ😂

แม่คลอดได้ 5 เดือนแล้วค่ะ. สุดท้ายคลอด 41+6 โดนยาเหน็บ ปากมดลูกไม่เปิดสักเซน แต่ดีเจ็บแค่ 2 ชั่วโมง และไม่เจ็บมากค่ะ

แล้วแต่นะคะแม่ บวกลบได้ 2 สัปดาห์ค่ะ

ไม่ค่ะ บ้านนี้คลอด39+2ค่ะ ท้องแรกค่ะ

อาจจะเร็วหรือช้ากว่ากำหนด7วันค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ. ตอนนี้คลอดแล้วค่ะ 41+6 โดนยาเหน็บ ปากมดลูกไม่เปิดเลย น้องกำลังจะ 5 เดือนแล้วค่ะ

ไม่ค่ะแม่ บางคนตรง บางคนไม่ตรงค่ะ

บ้านนี้ท้องแรก​ คลอด40w​เป้ะเลยค่ะ

บ้านนี้คลอด 41+1 wค่ะท้องแรก

บ้านนี้คลอด38+1wจ้ะ นน.3,730กรัมจ้ะ

ยินดีด้วยน้ะคะ แข็งแรงทั้งแม่และลูกคะ

แล้วแต่ค่ะแม่ บ้านนี้คลอดตอน39+w

40สัปดาห์​แล้วยังเงียบๆอยู่เลย