12 ตอบกลับ

นวดเปิดท่อน้ำนม น้ำขิง(กินแค่ที่รพ.) ผัดขิง(กินเดือนกว่าๆ ค่ะบ้านนี้ ทุกวันนี้ลูก4เดือนแล้วยังมีน้ำนมอยู่เลยค่ะ แต่แนะนำแม่กินสม่ำเสมอดีกว่า😅

Super Mum

ดื่มน้ำมากๆ อย่างน้อย 3 ลิตรตอวัน ดื่มน้ำขิงทุกวัน อย่างน้อยวันละ 1 แก้ว เอาน้องเข้าเต้า กินอาหารบำรุง คือทุกอย่างต้องทำสม่ำเสมอ จึงจะเห็นผลค่ะ

น้ำขิง อาหารเสริมต่างๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละคนด้วยค่ะ บ้านนี้หลังคลอด3วันน้ำนมถึงไหล ไม่มีน้ำนมก็พยายามให้เข้าเต้าบ่อยๆนะคะเดี๋ยวก็ไหลเองจ้า

VIP Member

น้ำขิงอุ่นๆค่ะ กินน้ำเยอะๆ พยายามกินน้ำอุ่นตลอดยิ่งดีค่ะ บ้านนี้กว่าจะเกือบ4วัน มาน้อยมากจนท้อเลย ตอนนี้มีน้ำนมปกติแล้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ทำทุกวิธีอะไรเขาว่าเกี่ยวกับน้ำนมก็กินสุดท้ายก็ยังไม่มีเลยเลือกที่จะให้ลูกดื่มนมชงเลย

S26smaสีม่วงเข้มกับสีม่วงอ่อนค่ะถ่ายดีด้วยกินตั้งแต่ออกจากโรงบาลเลยค่ะแต่ตอนนี้ได้3เดือนล่ะถ่ายวันเว้นวันไม่เหมือนเดือนแรกถ่ายทุกวันวันล่ะ2-3ครั้งแต่รวมน้ำหนักอยู่ในเกณพอดีค่ะ

กินพวกฟักทอง มะรุม มันเทศ ขิง ขยันปั้มทุกๆ3-4ชม.ค่ะ บ้านนี้เคยนมหดไป6วันแตโชคดี่กู้กลับมาได้ค่ะ

น้ำขิงค่ะเเม่พอช่วยได้ บ้านนี้ท้องเเรกก็กิน ไหลดีมากจ้า

ดื่มน้ำเยอะๆกินแกงหัวปี ผัดขิง น้ำขิง

ดื่มน้ำเยอะๆให้ลูกเข้าเต้าบ่อยๆค่ะ

บ้านนี้ก็มีปัญหาเรื่องน้ำนมน้อย