โรคหัวใจ 🥺❤️

สวัสดีค้าบบ ผมชื่อน้องณนนท์ ผมมีหัวใจแค่สามห้อง ผนังกั้นห้องบนไม่มี เส้นเลือดลงไปปอดตีบ ตอนนี้ผมนอนอยู่โรงบาลมา 17 วัน ตั้งแต่แม่ผมคลอดผมออกมาแล้วครับ แม่ผมไม่มีโอกาสแม้จะได้เห็นหน้าผมเลย เพราะพี่ๆพยาบาลวุ่นๆอยู่กับผม ไม่มีโอกาสจะอุ้มผมมาให้แม่ดูเลย เพราะผมเป็นเคสแรกของโรงบาล แม่กับพ่อผมร้องไห้หนักมากเลย เพราะผมโดนเจาะสายเต็มตัวไปหมด ตอนนี้ผมได้แต่รอโรงบาลใน กทม. ตอบรับว่าจะรับตัวผมไปผ่าตัดได้ไหม เพราะช่วงนี้ติดโควิด บางโรงบาลก็ปฏิเสธเพราะเตียงเต็ม พ่อกับแม่ผมก็ได้แต่รอแบบมีความหวังว่าผมจะได้โรงบาล แต่ไม่เป็นไรครับ ผมจะสู้จนกว่าผมจะได้ผ่าตัด เพราะผมอยากออกไปกอดแม่กับพ่อผมมากๆเลย #ตอนนี้ผมอ้วนจั้มมั้มมากๆเลยครับ 🥰 #ปล.1 รูปนี้ พ่อผมแอบถ่ายมาได้แค่นี้ตอนย้ายผมไปโรงบาลเมืองประจำจังหวัด #ปล.2 ตอนนี้แม่กับพ่อผมได้เห็นหน้าผมผ่านโทรศัพท์ของคุณหมอที่ถ่ายให้ดูตอนเอานมไปส่ง #ปล.3 คุณหมอบอกส่งรูปให้ไม่ได้เพราะเป็นกฎของทางห้องไอซียูเด็ก

42 ตอบกลับ

สู้ๆนะค่ะเป็นกำลังใจให้ค่ะเข้าใจความรู้เลย✌️

Super Mum

ขอให้ได้รับการผ่าตัดเร็วไว และขอให้ปลอดภัยนะคะ

คงเพราะโควิดระบาดหนัก ยังไงขอให้ได้รับการผ่าตัดเร็ววันนะคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

สู้ๆนะคะ ขอให้น้องแข็งแรงปลอดภัยหายไวๆค่ะ💪💓

ขอให้น้องหายไวๆนะค่ะ ##สู้ๆนะค่ะคุณพ่อคุณแม่

สู้ๆน่ะเป็นกำลังใจให้น้องและพ่อกับแม่ค่ะ

เป็นกำลังให้นะคะ ขอให้ได้ผ่าตัดไวไวนะ

สู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้น้า อย่าท้อนะคะ🥺

ขอบคุณนะคะ ตอนนี้ไม่ท้อเเล้วค่ะ เห็นลูกสู้ แม่ก็สู้เพื่อลูกค่ะ 🥰

สู้ๆนะคะคุณแม่ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ✌🏻

สู้ๆนะคะเจ้าเล็กและคุณแม่หายเร็วนะคะ

ขอบคุณน่ะคะ ❤️✌🏻

ขอให้หาย และ กลับมาเเข็งแรงไวๆนะลูก

ขอบคุณนะค้าบบบ ❤️