มีเรื่องมาพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นค่ะ

สวัสดีค่ะแม่ๆทุกท่าน ก่อนอื่นต้องบอกก่อนค่ะ ว่าเราเป็นอิสลามไม่ได้เชื่อเรื่องลี้ลับ เรื่องดวง หรือเรื่องใดใดทั้งสิ้น แต่ที่โพสต์เพื่อต้องการพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดค่ะ เผื่อมีใครเคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆกันค่ะ🙂 เรื่องมีอยู่ว่า ตอนนี้เรากำลังตั้งครรภ์ แต่ยังไม่ทราบเพศค่ะ มีคนทักว่าเจอเด็กอยู่กับเราค่ะ เหตุการณ์ที่ 1 ไปทานข้าวร้านอาหาร ระหว่างนั้นเราแยกไปห้องน้ำ(วันนั้นใส่เสื้อสีแดงค่ะ) พอกลับมาโต๊ะ เจ้าของร้านมารับออเดอร์ เราก็สั่งของเรา แฟน ลูก แต่เจ้าของร้านทักว่าเเล้วเด็กผู้หญิงที่นั่งอยู่ตรงนี้หายไปไหนแล้ว เราก็บอกว่าไม่มีนะคะ มากันแค่ 3 คน เขาก็ยืนยันว่ามี เห็นเป็นเด็กผู้หญิงใส่เสื้อสีแดงนั่งอยู่ เราก็อ่ะไม่ได้คิดอะไรเพราะตัวเองใส่เสื้อแดงด้วย ก็จบไป เหตุการณ์ที่ 2 เรากำลังจะไปซื้อของ แฟนเป็นคนขับมอไซต์ เราเป็นคนซ้อน ลูกเรานั่งหน้า ระหว่างทางเจอพี่ที่รู้จักก็ทักทายกัน พอกลับมาบ้านพี่มาเล่าให้ฟังว่าจังหวะที่ทักกัน พี่อยู่ด้านหลัง เห็นเหมือนเราอุ้มเด็กผู้หญิงเสื้อสีแดง(วันนั้นใส่เสื้อสีน้ำเงิน)นั่งตักเรา ยังคิดว่าไปเอาลูกใครเขามา เราก็งง เลยเล่าเหตุการณ์ที่1 ให้พี่ฟัง แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรนะคะแค่คุยขำๆกันไป งงดีค่ะเพิ่งเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ครั้งเเรก🙂 ใครเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ แล้วเป็นยังไงมาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้นะคะ😉

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ