39+2

สวัสดีค่ะแม่ๆ แม่บ้านนี้แอบอยู่ในกลุ่มตั้งแต่รู้ว่าท้องสัปดาห์แรกเลย วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์ การผ่าคลอดน้อง เมื่อวันที่23ได้มีการไปหาคุณหมอที่โรงพยาบาลมา คุณหมอก้ได้มีการตรวจช่องคลอดเปิดกี่เซน หลังกลับจากโรงพยาบาลมีเลือดออก 3-4วันพอวันที่5 มีน้ำใสๆออกมาพร้อมเลือด ไหลทีล่ะนิดพอชุ่มกางเกงใน แต่ไหลทั้งคืน ก็ยังคิดว่าอาจจะเป็นปัสสาวะเล็ด แต่พี่สาวบอกให้ไปถามหมอดีกว่าเพื่อความสบายใจ พอไปถึง หมอก็เช็คปากมดลูกยังไม่เปิด แต่มันคืออาการของถุงน้ำคร่ำรั่ว ซึ่งถุงน้ำคร่ำรั่วเกิน18ชั่วโมง แล้ว เสี่ยงต่อการติดเชื้อทั้งแม่และลูก ต้องผ่าคลอดตอนนั้นเลย อิแม่ก็ไม่เตรียมใจไว้เลย ตอนนั้นกังวนเป็นห่วงลูกมาก ท้องแรกด้วย พอออกจากห้องผ่าตัดถามหาลูกก่อนเลย สรุปลูกน้อยก็ออกมาแข็งแรงดี 3700 อยากฝากถึงแม่ๆทุกคนว่าถ้ามีอาการอะไรที่ผิดปกติให้รีบไปหาหมอดีที่สุดค่ะ อย่าคิดเอง ถ้าวันนั้นยังไม่ไปหาหมอไม่รผุ้จะเป็นยังไง

39+2
32 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ยินดีด้วยนะค่ะ

ยินดีด้วยจ้าา❤

VIP Member

ยินดีด้วยนะคะ

VIP Member

VIP Member