มีมูกใสออกมา

สวัสดีค่ะแม่ๆ..ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 37+4 แล้วค่ะ..เมื่อตอนเย็นปวดท้องฉี่ พอเขาห้องน้ำฉี้เสร็จมันก้อมี มูกใส (ไม่แน่ใจว่าใช่มูกใสหรือป่าว) เป็นเหนียวๆ เหมือนวุ้นประมาณความยาวของนิ้วชี้ได้ค่ะออกมา.แต่ถ้าสังเกตให้ดี..จะมีสีน้ำตาลเป็นเส้นๆแต่น้อยมากเลยค่ะพนมาด้วย..แต่ก่อนหน้าที่จะมีสิ่งนี้ออกมา..ปวดท้องน้อยบ่อยครั่งมาก..จนตอนนี้ก้อยังปวด..แต่ไม่มีอาการเจ็บใดๆ..ม่มีน้ำเดิน... คุณแม่ๆคิดว่าควรเตรียมของจัดของทั้งไว้หรือป่าวค่ะ..คืออาการแบบนี้ใกล้จะคลอดหรือยังค่ะ.....

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

มีภาพไหมคะ.