ประสบการณ์การคลอดลูกมี่เกือบตายทั้งแม่ทั้งลูกอ่านสักนิดเพื่อแม่ๆๆตนไหนเป็นแบบเราให้รีบไปหาหมอโรงบาลเลยค่ะ

สวัสดีค่ะเรามีเหตุการที่ต้องจำไปตลอดคือเราท้องลูกคนที่2ค่ะฝากท้องคลีนิกแถวบ้านค่ะในเมืองชลบุรีเราไปตามที่หมอนัดตลอดค่ะล่าสุดที่ไป7เม.ย63ไผตรวจปกติงัดความดันเราได้185สูงนะแต่หมอเฉยมากเราถามหมอง่าลูกเป็นไงแข็งแรงดีเราเลยบอกหมอหนูท้อง6เดือนกว่าทำไมเท้ามือหนูปวมหมอบอกปกติค่ะแต่ที่ไหนได้ไม่ปกตินะค่ะวันที่20เม.ยมีอาการหายใจเข้าแล้าเจ็บหน้าอกเลยตัดสินใจไปหาหมอโรงบาลวัดความดันได้209หมอส่งเข้าห้องฉุกเฉินผ่าคลอดคืนนั้นเลยค่ะหมอบอกแฟน แม่และพี่ๆๆว่าให้ทำใจจะมีคนลอดแค่คนเดียวแม่เลยบอกเอาเราไว้แต่พอเราเข้าไปได้ไม่นานทุกคนได้ยินเสียงลูกเราร้องทุกคนคิดว่าเราตายแล้ว10นาทีหมอเอาเราออกมายุห้องไอซียูเรานอนยุในห้องนั้น4คืนกับเครื่องช่วยหายใจเครื่อให้อาหารทางจมูกคือทรมานสุดๆๆตกลงคือลอดทั้งแม่ทั้งลูกค่ะเรายุห้องไอซียู4คืนขอหมอลงมายุข้างล่างห้องหลังคลอดแต่ไม่ได่ยุกับลูกนะคือเจอลูกวันที่ออกจากโรงบาลคือ27เม.ยหมอบอกที่เราต้องผ่าออกเพราะสาเหตุ น้ำที่วมปอด ความดันสูง ครรถ์เป็นพิษคั้นรุนแรง น้องออกมาน้ำหนัก2285ตัวเล็กมากแต่ตอนนี้1เดือนแล้วค่ะ

37 ตอบกลับ

ยินดีด้วยค่ะที่แม่และลูกปลอดภัยค่ะ ขอให้แข็งแรงค่ะ

ยินดีด้วยครับ ขอให้ปลอดภัยและแข็งแรงทั้งสองคนครับ

ยินดีด้วยค่ะแม่ขอให้น้องแข็งแรงๆเลี้ยงง่ายๆค่ะ

ค่ะ

ดีใจด้วยจ้าแม่ขอให้น้องแข็งแรงเลี้ยงง่ายๆนะคะ

ค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ ที่ปลอดภัยทั้งคู่ โชคดีมากเลย

ชลบุรีเหมือนกัน แอบกลัวเลยใกล้คลอดแล้วด้วย

สู้ๆๆค่ะไม่ต้องกลัวนะค่ะ

แม่เก่งมากเลยค่ะ แข็งแรงขึ้นเยอะๆเลยนะคะ

ดีใจด้วยนะคะ ที่ปลอดภัยทั้งเเม่เเละลูก

ค่ะ

VIP Member

ขอให้แม่และน้องแข็งแรง เลี้ยงง่ายๆนะคะ

ค่ะ

VIP Member

ขอบคุณประสบการณ์ และยินดีด้วยค่ะแม่