ลูกป่วยไม่ยอมดูดขวดนม

สวัสดีค่ะทุกๆคนวันนี้มีเรื่องที่รบกวนจิตใจแม่มากนั่นก็คือลูกสาวคนเก่ง ป่วย น้องป่วยมีอาการ ไวรัสลงคอ มีไข้ขึ้น ต้องทานยาฆ่าเชื้อ แต่ปัจจุบัน อาการไข้ลดหมดแล้ว แต่น้องไม่ยอมดูดนมจากขวดนม จะป้อนนมต้องป้อนด้วยวิธีใส่ช้อนป้อน น้องไม่ ดูดนมจากขวด เป็นเวลา 2 วันแล้ว ใครมีประสบการณ์ช่วยแชร์หน่อยค่ะอยากทราบว่า อาการแบบนี้หายไปได้เอง และถ้าหายได้เองระยะเวลาประมาณกี่วัน หรือ แม่ต้องพาไปหาหมอ เพื่อตรวจอีกครั้ง ขอบคุณมากๆค่ะสำหรับคำตอบ

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

งั้นฝึกดูดหลอดเลยคะ