19 ตอบกลับ

ทริคง่ายๆอยากแรกคือ เลี้ยงตามที่เราสะดวก เราถนัด ไม่ต้องฟังคำคนอื่นไม่ต้องสนใจคำคนอื่นว่า เพราะเราคือแม่เขา ยังไงเราก็ต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้ลูกของเราเอง

อยากให้หัวน้องสวยๆคุณแม่พยายามให้น้องนอนตะแคงนะเวลาเขาตื่นก็จับเขาเปลี่ยนด้านตะแคง อย่าให้เขานอนแค่ด้านเดียว บ้านนี้ลูกแอบคอเอียงเพราะติดนอนข้างเดียวจ้า

เสื้อเด็กอ่อน ซื้อน้อยๆนะคะ อย่าเอฟเพลิน ลูกโตเร็วมาก บางตัวใส่ครั้งเดียว จับมาอีกที ฟิตซะละคะ 😂😂 เอฟซ้ำก็มีค่ะแม่

อันนี้จริงคะแม่55 เหมือนกันเลย บางตัวยังไม่ทันได้ใส่เลย ฟิตมาก

ใจเย็นๆในทุกๆเรื่องครับ จำไว้ว่าเด็กพูดไม่ได้ เค้าต้องการอะไรสื่อสารได้เพียงอย่างเดียวคือร้องไห้ครับ

แนะนำการอ่านนิทานก่อนนอนตั้งแต่ยังเล็ก และอุ้มเยอะๆค่ะ อย่ากลัวติดมือ ผลลัพธ์ที่ได้คุ้มค่าแน่นอน

เลี้ยงในแบบของตัวเอง อย่าไปตามตำราเป๊ะๆๆ อะไรยืดหยุ่นได้เพื่อความสะดวกของแม่ ทำเลยคะ

ผมยาว หน้าตาน่าจังขนาด ** ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะค่ะ

มาอ่านหน้ากระดานเราค่ะ💗💗💗

น้องน่ารักค่ะ😍