1 ตอบกลับ

เป็นปรกติของคนท้องค่ะ คนท้องทุกคนเป็นเหมือนกันค่ะ แต่อาการจะแตกต่างกันไปเป็นมาก หรือเป็นน้อย เราก้อเป็นเหมือนกันจ่ะ

คลอดแล้วอาการเหล่านี้ก้อจะหาย ไปค่ะคุณแม่ เกี่ยวกับอายุครรภ์มากขึ้น น้องก้อตัวใหญ่ขึ้นอาจจะไป เบียนอะไรสักอย่างในร่างกายของเรา ทำให้เราเจ็บบางที่และปวดบางที่ค่ะคุณแม่ อดทนค่ะเราก้ออดทนเหมือนกันท้องต่ำมากๆ แล้วก้อขายของด้วยนั่งแล้วลุกยากจริงๆ ทรมานสุดๆเวลานอนก้อนอนยากมากๆแต่ ของเราหมอนัดผ่าวันพุธหน้าแล้วค่ะ คุณแม่สู้ๆนะคะอดทนค่ะเดี๋ยวก้อคลอดแล้ว