14 ตอบกลับ

อาการแพ้ท้องไม่ได้หมายถึงอ้วกอย่างเดียวค่ะ กินเยอะ ร้องไห้ น้อยใจ ง่วงนอน นอนไม่หลับ อยากกินหวาน อยากกินเผ็ด อยากกินเปรี้ยง อารมณ์รุนแรง เหม็นสามี ติดสามีเป็นตังเม ที่กล่าวมาคืออาการแพ้ท้องค่ะ แล้วแต่ใครจะเป็นแบบไหน ส่วนเราท้องแรกอาการแพ้คืออ้วกกินนอนไม่ได้ มาท้องสองไม่อ้วก กินทุกอย่างที่ขวางหน้า แต่นอนไม่ค่อยหลับ

เราจ้า ไม่แพ้เลย อารมณ์ก็ปกติ แบบว่าชิวมาก ก่อนท้องเป็นยังไง ตอนท้องก็เหมือนเดิม ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงสักเรื่องนึง 5555 อ่อๆ มีแค่ฉี่บ่อยตอนกลางคืนจ้า

ฉี่จนอยากจะทำประตูให้ทะลุกับห้องน้ำเลย 55555

เราค่ะไม่แพ้อะไรเลยกินได้ทุกอย่างน้ำหนักขึ้นเอาขึ้นเอาจนโดนหมอดุตลอดเลยค่ะ อีก2อาทิตย์จะกำหนดคลอดแล้วไม่มีอาการอะไรแปลกๆเลยค่ะ

บ้านนี้ก็ไม่แพ้เดือนแรกพอเข้าเดือนสองเท่านั่นแหละทรมานมากๆกินอะไรไม่ได้ไม่หิวขมปากตลอดเลยอุตส่าดีใจไม่แพ้ดันแพ้ซะงั้น

ดีแล้วคะ ไม่เหมือนเรา ทรมาร ถึง 3เดือน ตอนนี้เข้า 6 เดือน ก็จะมีอาการเบื่ออาหาร แต่ก็บำรุงกินอย่างดีนะคะ,ไม่ยอมอดคะ 555 ♥♥

ไม่แน่คะ. นี่เพิ่ง 9 สัปดาห์ เองหนิเนอะ 😙😙

เหมือนกันค่ะ ไม่แพ้เลย จนคลอดนอกจากเรื่องเข้าห้องน้ำบ่อย อึดอัดกับเปฌนตะคริวนอกนั้นก็ปกติ

เราก็ไม่แพ้จ้า แถมกินเยอะอีก กินอร่อยมากช่วงนี้ แต่แม่ระวังเรื่องน้ำหนักนะคะ 😊

อยากกินแต่อาหารที่กินไม่ได้เลยค่ะ 😆ขอบคุณนะคะ 😄

ส่วนเราแพ้มากเลยค่ะ กินอะไรไม่ค่อยได้ น้ำหนักลง ไป3โล เพลีย อารมณ์แปรปรวนค่ะ 😅

เวลาอยากกินอะไรแล้วโดนขัดใจแอบน้อยใจร้องไห้เลยค่ะ 😁

กำลังจะ9สัปดาห์คะ ไม่แพ้กินได้ทุกอย่าง😆

ตอนนี้กินได้ทุกอย่างกินแบบจัดเต็มเลยค่ะ กลัวแพ้แล้วจะกินอะไรไม่ได้😊

แม่บ้านนี้เป็นจ้าไม่แพ้ท้องคุณพ่อแพ้แทน