มีเพศสัมพันธ์ตลอดการตั้งครรภ์

สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นคุณแม่ท้องแรก อายุครรภ์ได้ 3 เดือน โดยปกติแล้วก่อนตั้งครรภ์ดิฉันมีเพศสัมพันธ์กับแฟนทุกวัน ทุกคืน บางวันหลายรอบ (คือเราทั้งสองชอบอยู่แล้วค่ะ) จนกระทั่งพบว่าตัวเองตั้งครรภ์ ดิฉันเลยหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต บอกว่ามีเพศสัมพันธ์ได้ตั้งแต่เดือนแรกจนเดือนที่จะคลอด แต่ตอนนี้มีความรู้สึกกังวลค่ะ เพราะมีทุกวันทุกคืน รถน้ำต้นไม้ในสวน ทำกับข้าวในครัว ยังชวนกันขึ้นเตียงเลยค่ะ แต่ไม่ได้มีแบบรุนแรงเหมือนแต่ก่อน ค่อนข้างจะระวังและถนุถนอม ไม่ทราบว่าคุณแม่ท่านไหนเป็นแบบดิฉันบ้างค่ะ และดิฉันหวังอย่างมากว่าจะไม่มีอะไรกระทบกระเทือน

238 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ท้องแรกค่ะ มีกันทุกวันหลังจากที่แฟนเลิกงานและกอนนอน ตอนแรกก็กลัวหลุดเหมือนกันค่ะแต่ตอนนี้อายุครรภ์ได้29+1wแล้วค่ะลูกก็ยังแข็งแรงดีค่ะ

ว้าวววว มีเพื่อนแล้ว อิอิ แอบกังวลค่ะ

มีค่ะช่วง 1-35วิก แต่ตัวเราเองไม่ได้รู้สึกต้องการใดๆ แต่พ่อน้องนี่แหละค่ะ 2-3วัน ครั้ง ตอนนี้ 36+2วิก พ่อน้องยังต้องการอยู่ แต่ไม่กล้าทำ🤣🤣 น่าสงสาร

แฟนเรารู้ว่าท้องก็ไม่กล้่าทำเลยค่ะ​ เค้าบอกกลัวโดนลูก​ ทั้งที่จริงๆตัวเราก็อยากทำนะค่ะ​ แต่เค้าไม่ทำก็เลยต้องทนไปก่อน​ 9​ เดือนจ้า​ 55

บ้านนี้มีทุกเดือนเลยคะ มีตั้งแต่เดือนแรก มารู้ว่าท้องตอนเดือนที่2สามีก็ยังขอมีเราไม่ปฏิเสธ จนเหลืออีก2สัปดาห์จะคลอดก็ยังมีอยู่เลยแต่น้อยลง

แต่ก็ไม่มีผลกระทบอะไรใช่ไหมค่ะ

แอบอิจฉาค่ะ บ้านนี้แทบจะข่มขืนสามี😂 ท้องได้4เดือน มีอะไรกันแค่ครั้งเดียวตอนท้องได้3เดือนเองค่ะ นางกลัวโดนลูก แต่อิแม่จะลงแดง5555+

หมอเคยบอกว่ามีเพศสัมพันธ์ได้แต่ขอให้ใส่ถุงยางด้วยทุกครั้งและทำเบาๆ เราท้อง3 เดือนแล้วสามีไม่กล้ามีอะไรด้วยเลย แงๆ เพราะกลัวจะกระทบลูก

บ้านนี้ก็มีตลอดจนคลอดค่ะ แต่ไม่ใช้ความรุนแรงแบบก่อนท้อง และใช้ท่าที่เหมาะสม คุณหมอจะห้ามมีเพศสัมพันธ์ในกรณีที่คุณแม่มีความเสี่ยงค่ะ

ทางที่ดีคุณแม่ควรงด3เดือนแรกไปก่อนนะคะเพื่อความสบายใจ เพราะท้องยังอ่อนอยู่ และหลังจาก3เดือนไปแล้วค่อยมีค่ะและอยู่ในท่าที่ปลอดภัยนะคะ

บ้านนี้สามีไม่กล้าเตะเลยค่ะ กลัวลูกเขาจะเป็นอะรัย พอรู้ว่าท้องได้5วีค ก้อไม่มีอะรัยกันเลย ตอนนี้ท้องได้3เดือนแล้วค่ะ อิจฉาเจ้ากระทู้จัง นี่แอบน้อยใจเลยว่าสามีไม่สนใจ

ถ้าคุณหมอที่ฝากครรภ์ไม่ได้ห้าม ไม่มีความเสี่ยง ก็มีได้นะคะ มีท่าที่เหมาะสำหรับคนท้องอยู่ แต่7-จนคลอดควรงดนะคะ เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด

ของเราช่วงท้องอ่อนๆคุณหมอให้งดคะเพราะมันจะกระทบถึงลูก หรืออาจจะทำให้ติดเชื้อง่ายหรือคลอดก่อนกำหนดหรือแท้งได้เราฝากพิเศษคะ