259 ตอบกลับ

เหมือนกันเลยค่ะเลย ตอนนี้ท้องที่3ได้6W4D ไม่มีอาการแพ้ท้องเลย บางทีก้ออยากมีโมเม้นนี้บ้างน่ะ555

เป็นเหมือนกันค่ะ ตั้งแต่เริ่มตั้งท้องก็ไม่มีอาการแพ้ท้องเลยค่ะ แบบนี้ไม่ผิดปกติ (ปกติค่ะ)

บ้านนี้ 12+3 แล้วไม่แพ้เหมือนกันค่ะ แอบเบื่ออาหารนิดหน่อย มีแต่คนบอกโชคดีกินได้ไม่แหวะออกมา

โชคดีจังคะ นี่เหม็นอาหารทุกอย่าง อายุครรภ์​ไล่ๆกันเลย เราทานได้แค่ยำ กับขนมปัง และนมค่ะ

เราก็ไม่แพ้ท้องคะ ตั้งแต่ท้องจนคลอด ลูกเราออกมาแข็งแรง อารมณ์ดี เลี้ยงง่าย ไม่ร้องงอแงคะ

รอดูเรื่อยๆก่อนนะคะ ถ้าไม่แพ้ก็ถือว่าโชคดีค่ะ แพ้ท้องเหนื่อยมากเลยนะคะเหมือนใจจะขาดค่ะ

ปกติค่ะ ไม่เเพ้ท้องทำให้ลูกสมบูรณ์แข็งแรงดีนะตะ เพราะแม่สามารถทานอาหารได้ปกติค่ะ

อายุครรภ์ไล่ๆกันเลยคะ โชคดีจังที่ไม่แพ้ เราข้าวปลานี่ไม่อยากเลยคะ เวลาอ้วกทรมานมาก

VIP Member

เราแพ้วันเดียวเองค่ะ หลังจากตรวจ1วัน แล้วก็ไม่แพ้อีกเลย บางคนแพ้บางคนไม่แพ้ ปกติจ้า

ดีแล้วจ้าที่ไม่แพ้ ถ้าแพ้บอกเลยทรมานมากกินอะไรก็ไม่ได้ทั้งๆที่หิวจะตายอ้วกออกหมด