ตรวจคัดกรองเบาหวานขณะตั้งครรภ์ ผลไม่ผ่าน !

สวัสดีค่ะ ขอสอบถามเเม่ๆท่านไหนตรวจคัดกรองเบาหวานขณะตั้งครรภ์ผลไม่ผ่านบ้าง ตรวจใหม่ก็ไม่ผ่านหรือเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์มีวิธีดูเเลตัวเองอย่างไรบ้างคะ ลูกคลอดออกมาเเข็งเเรงดีไม๊

13 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ช่วงนี้คุมอาหารไปเลยนะคะแม่​ งดขนมหวานเด็ดขาด​ ทานข้าวกล้อง​ ผลไม้ ผักน้ำพริก​ กับข้าวจืดๆ​ ต้มๆนึ่งๆ​ นมก็พวกไขมันต่ำ​ หรือนมถั่วเหลืองน้ำตาลน้อยคะ​ บ้านนี้คุมมาตอน8เดือนที่น้ำตาลสูง​ ตอนนี้9เดือนน้ำตาลปกติแล้วคะ​ เกือบโดนฉีดอินซูลิน​แต่ยอมอดคะเพื่อลูกแถม​ น้ำหนักตัวแม่เองไม่ขึ้นซักขีดเลยด้วยคะ😊✌️✌️สู้ๆคะแม่

อ่านเพิ่มเติม
5y ago

ขอบคุณมากค่ะ 👍🏻

ลดอาหารหมู่คาร์โบฯนะคะแม่ อย่าเครียดนะคะ ความเครียดก็ส่งผลต่อค่าน้ำตาลที่สูงขึ้นค่ะ มีหลายคนเป็น และคลอดลูกออกมาแข็งแรงปกติดี และก็หายเป็นหลังคลอดค่ะ สู้ๆค่ะแม่

อ่านเพิ่มเติม
5y ago

ขอบคุณมากค่ะ

ทานผักเยอะๆคะ คุ่กับปลาปิ้ง ลดอาหารทอด ของมัน ของหวาน ข้าวกล้องผสมข้าวไรซ์เบอรรี่ ผลไม้ทานแอบเปิ้ลเขียวสลับกับแก้วมังกรคะ ช่วยคุมเบาหวานได้

5y ago

ขอบคุณมากค่ะ

ลูกแข็งแรงค่ะ และแม่ก้อหายจากเบาหวานตอนคลอดแล้วค่ะ ตอนท้องหมอจะให้ยาเกี่ยวกับบำรุงและเบาหวาน มีฉีด และเราก้อต้องคุมความหวานด้วยค่ะแม่

5y ago

ขอบคุณมากเลยค่ะ

แม่บ้านนี้ชอบกินของหวานเลยค่ะเเต่กลัวเป็นเบาหวานเหมือนกันเลยต้มน้ำใบเตยไว้กินเเทนน้ำเปล่าเพื่ิอช่วยลดระดับน้ำตาลในเลือดได้ค่ะ

อย่ากังวลค่ะ บ้านนี้ก็ขึ้น แต่ตอนนี้ลงแล้วค่ะ กินข้าวกล้องแทนข้าวขาว งดของหวานน้ำอัดลม ชา กาแฟ ของทอด ค่ะ ช่วยได้เยอะเลยค่ะ

5y ago

😊ยินดีค้า

บ้านนี้ก็ไม่ผ่านค่ะ ขึ้นมา 149 คุณหมอให้กลับมาคุมอาหารนัดกินน้ำตาล 100กรัมตรวจใหม่อีก 3 อาทิตย์ ตอนนี้คุมอาหารอยู่เหมือนกันค่ะ

5y ago

ขอบคุณค่า คุมอาหารไปด้วยกันค่ะ ✌🏻

ใบย่านาง+ใบเตยปั่น คั้นกินน้ำ ช่วยลดน้ำตาลในเลือดได้คะ

5y ago

ขอบคุณค่า ✌🏻

วันนี้ไปตรวจมาขึ้น173 เครียดหนักเลยคะแม่ 😭 กลัวมันไม่ลง

5y ago

ขอบคุณค่ะแม่ 💙

บ้านนี้ทั้งคุมอาหารทั้งฉีดยาเลยค่ะแม่

5y ago

อ่อค่ะ