เจาะน้ำคร่ำ

สวัสดีคุณแม่ทุกท่านค่ะ เราอายุ 40 ปี ท้องได้ 17 สัปดาห์ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วหมอตรวจเลือด แล้วนัดฟังผล 16 ก.ย. นี้ แต่วันนี้พยาบาลที่ รพ.รัฐ โทรมาบอกว่า ผลตวรจเลือดของคุณแม่ออกมาแล้ว มีความเสี่ยงสูง คุณหมอขอให้คุณแม่ไปพบในวันที่ 9 ก.ย. นี้เลย เพื่อทำการเจาะน้ำคร่ำ เลยอยากจะถามแม่ๆ ที่มีประสบการณ์ในการเจาะน้ำคร่ำ ว่าส่วนมากผลที่ออกมาเป็นอย่างไร ตอนนี้ก็แอบกังวลนิดหน่อย กลัวในสิ่งที่ยังมาไม่ถึง ขอบคุณมากค่ะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

อย่าคิดมากนะคะแม่ สู้ๆ