สวัสดีค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ น้อง1เดือน22วัน มีอาการเบ่งอึแต่ไม่ออก เวลาเบ่งจะร้องงอแง รอบแรก 3วันถ่าย รอบสอง7วันถ่าย รอบนี้4วันแล้วค่ะ ตั้งแต่ที่ไม่อึมา3วันรอบแรกก็เป็นมาตลอดเลยค่ะ เข้าใจว่าเด็กนมแม่ไม่ถ่ายเป็นเรื่องปกติ แต่ไม่เข้าใจตรงที่เขาพยายามเบ่งอึอ่ะค่ะ สะดือก็ปูดออกมาเพราะน้องร้อง+เบ่ง นมเปรี้ยว โยเกิต มะละกอทานมาหมดละค่ะ ปั่นจักรยาน นวดท้อง ดันเข่าชิดพุงก็ทำแล้วค่ะ แต่อึไม่ออก กลัวจะมีปัญหาเกี่ยวกับลำไส้

8 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไปพบแพทย์คร่า