47 ตอบกลับ

เป็นค่ะ บ้านนี้ซาวด์ 9 สัปดาห์ไม่เจอน้อง ซาวด์เจอน้องอีกทีตอน 12สัปดาห์ค่ะ ตอนนี้ 30w4 dแล้ว

ไม่เจอเหมือนกันคร่าา หมอบอกว่าท้องยังอ่อนมาก มาเห็นอีกที ก็ 11สัปดาห์แล้วค่ะ

เคยคะ ตอนนั้นท้องได้6w ยังไม่เห็นตัวน้องคะ พอ9wหมอก็ซาวด์เจอตัวน้อง ตอนนี้14wแล้วคะ

อาจจะเล็กอยู่ค่ะ ตอนซาวด์เกือบ7วีคก็ไม่เจอเหมือนกัน ต้องส่องกล่องทางช่องคลอด

รูปก็ส่องทางช่องคลอดค่ะ

ตอน 6 วีค เจอแบบนี้ค่ะ พอเข้าวีคที่ 8 ถึงเจอตัวน้องพร้อมหัวใจค่ะ ใจเย็น ๆ นะคะ 😊

ของแม่ก็ไปตรวจมาเมื่อวาน เจอแต่ถุงน้ำค่ะ นัดอีกที 14 กรกฎาค่ะ ตอนนี้ 4 วีคเองคะ

เหมือนกันค่ะ เพราะน้องยังตัวอ่อนมากจึงมองไม่เห็น ของเราตอนนี้จะ7เดือนละจ้า

VIP Member

บางคนยังไม่เจอคะจะไปเจอสัปดาห์ที่8 แต่ถ้าส่วนมากเลย8สัปดาห์มาแล้ว ท้องลมคะ

เคยค่ะหมอบอกว่าเป็นถุงลมไม่มีเด็ก แล้วก็แท้งตอนอายุครรข์สามเดือน

TapFluencer

อาจจะยังเล็กอยู่ค่ะ ใจเย็นๆนะค่ะ รออีก2 อาทิตย์ค่อยไปซาวด์ใหม่นะค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ