35 ตอบกลับ

ของเราคลำไม่ได้2-3 รอบ พอนัดอีกทีฟังเสีบงหัวใจ เต้นคลำได้ อย่ากังวลเลยค่ะ ทำใจสบายๆ ท้องหนาท้องบาง แล้วแต่คน

ทำใจให้สบายเข้าไว้นะคะ ความเครียดส่งผลเสียค่ะ ถ้าไม่สบายใจจริงๆ ไปรพ.หรือคลินิคแล้วให้เค้าซาวด์ให้ดูเลยค่ะ

เหมือนกันค่ะ..ที่คลำไม่เจอไม่ได้แปลว่าจะท้องลมค่ะ..บ้างทีท้องหนาค่ะ..บ้านนี้ท้องหนาค่ะคลำไม่ค่อยเจอค่ะ

13วิคยังคล่ำไม่ชัดแม่ลองไปดูตอนหมอนัดอีกทีนะคะเพราะหมอจะคล่ำอีก​ ถ้าไม่แน่ใจไปคลีนิกและขอซาวดูค่ะ

เราก็เคยเจอค่ะตอนไปฝากหมอก็บอกคลำไม่พบก้อน ไม่ใช่ท้องลมค่ะ แต่น้องยังเล็กอยู่ ปัจจุบันดิ้นเก่งมาก

ตรงที่คลำไม่ได้ใช่มั้ยคะ ท้องยังเล็กบางทีก็คลำไม่เจอค่ะ บ้านนี้ก็เป็น รอโตอีกนิดเด่วก็เจอเองค่ะ

เราก็เขียนแบบเนี้ยะเลย.... เพราะเขาแค่กดๆก็ว่ามีก้อนๆรึยัง .... ตอนนี้ตอดตุบๆในท้องนี่แหละค่ะ

บางคนท้องหนามาก คลำไม่เจอเป็นเรื่องปกติค่ะ รออัลตร้าซาวด์จะแม่นกว่านะคะ อย่าเพิ่งวิตก

นี่14วีค​ แล้วค่ะ​ ไปมาครั้งเดียวตอนฝากครรภ์ หมอนัดอีกที​ 26นี่​ อยากซาวด์มากค่ะ

บ้านนี้9วีคค่ะ ขนาดซาวด์แล้วยังไม่เจอตัวน้องค่ะ กังวลเหมือนกัน ค่ะ