7 ตอบกลับ

อย่าเครียดนะคะ กินตามปกติของเราเลย ของหนู37วีคแค่2300 38วีค2700 กินเยอะแต่ไม่ลงน้องเพราะกินจุกจิกน้องไม่รับสิ่งที่แม่กินไปเลย ให้กินข้าวตรงเวลาไม่กินจุกจิกค่ะเด็กบางคนไม่เหมือนกัน เริ่มปล่อยวางตอนกินเท่าไหร่ก็ไม่ลงน้องไม่คิดอะไรแค่ไหนก็แค่นั้นจนไม่ห่วงเรื่องน้ำหนักกายเป็นว่าน้ำหนักพุ่งขึ้นแปปเดียวเองค่ะ😂

พยายามกินเยอะอยู่ค่ะช่วงนี้ต้องลงบ้างแหละจ้า แต่คงหวังมากไม่ได้ขอแค่ตามเกณฑ์ก็พอค่ะ🥹

บ้านนี้ 36w หนัก 3198 ค่ะ เน้นอาหารกลุ่มโปรตีน เนื้อ นม ไข่ นมวัวกับนมถั่ว กินสลับกันค่ะ ป้องกันไม่ให้น้องแพ้😊

กินเหมือนกะนค่ะแต่ไม่ขึ้นเลยจ้าแม่

ทางนี้36wน้ำหนัก3000กรัม...แม่ชอบกินนมโรงเรียนค่ะ...รองกินดูน่ะค่ะแม่

ขอบคุณค่ะคุณแม่ เดี๋ยวลองหามากินดูนะค่ะ😢🥰

ถ้า35น้ำหนักน้องต้อง 2400ขึ้ยแล้วค่ะแม่

ใช่ค่ะกลัวน้องไม่แข็งแรงมากคาะแม่

Super Mum

น้อยอยู่ค่ะแม่ตามเกณฑ์ 2400g

คิดมากจังเลยค่ะคุณแม่กลัวลูกไปแข็งแรง😢

34+5 น้ำหนักลูก2360g

TapFluencer

น้อยไปค่ะแม่