234 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้เคยเป็นท้องลมเมื่อปี่2561ค่ะ​ อายุครรภ์​ 2เดือนค่ะ​ หมอใช้วิธีการเหน็บค่ะ​ 2​ วันหลุดออกมาทางช่องคลอดค่ะไม่ได้ขูด​ วิธีเหน็บเจ็บค่ะท้องน้อยบิดบีบออกอยู่เรื่อยค่ะ​ จะกินข้าวบางทีเจ็บท้องน้อยจนกินไม่ได้ แต่ตอนนี้ปี2563​ คลอดน้องได้​ 3​ เดือนแล้วค่ะ กลายเป็นคุณแม่ท้อง2แต่มีลูกคนที่1​ ค่ะ

เสียใจด้วยค่ะ เราหลุดตอน2เดือนกว่าๆค่ะ ตรงกับวันเกิดของตัวเราพอดี เป็นอะไรที่เจ็บปวดที่สุดเลยค่ะ ของเราแท้งไม่หมด ต้องได้ขูดมดลูกค่ะ การขูดมดลูกไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ หมอเค้าจะฉีดยาค่ะ รู้สึกตัวอีกทีตอนออกจากห้องผ่าตัดค่ะ และไม่มีอาการเจ็บปวดอะไรเลย ของเรารู้สึกตัวเร็วมากจากฤทธิ์ยา

ขอโทษค่ะไม่ได้เข้ามาอ่านเลยหลังขูดเสร็จ ช่วงบ่าย นอน1คืนค่ะ หลังจากขูดมดลูก อีก3เดือน ปล่อยมีน้องอีก รอบนี้ติดค่ะ แข็งแรงสมบูรณ์ดีค่ะ ตอนนี้น้องได้3เดือนแล้วค่ะ

แนะนำคุณแม่ขูดมดลูกดีที่สุดค่ะเพราะถ้ารอให้หลุดเองไม่รู้ว่สเมื่อไหร่อีกอย่างเสี่ยงคุณแม่ตกเลือดเสียเลือดอาจซ๊อกได้คะถเาปล่อยไว้นานเสี่ยงติดเชื่ออีกคะของเราน้องก็หยุดการเจริญเติบโตเราก็ตัดสินใจขูดมดลูกเลยเพราะน้องเค้าหยุดไปตอน7wkถึงตอนนี้ถ้าแม่ยังไม่ทำอะไรจะเป็นอันตรายกับแม่เองนะคะ

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ เราก็เป็นคนนึงที่น้องหยุดการเจริญเติบโตค่ะ ของเราขูดมดลูก ดมยาสลบค่ะ ไม่รู้สึกอะไรเลย ผ่านไป 6 เดือน น้องก็มาค่ะ คนนี้สมบูรณ์แข็งแรงดี ตอนนี้คลอดน้องได้ 6 เดือนแล้วค่ะ สู้ๆ นะคะ เดี๋ยวน้องก็กลับมา ไปทำบุญสังฆทานด้วยของใช้ เครื่องใช้เด็กอ่อนนะคะ

เสียใจด้วยนะคะ ของเราก็เป็นแบบนี้เมื่อปีที่แล้วค่ะน้องไม่สมบูรณ์และไม่มีคลื่นหัวใจ หมอให้ปล่อยหลุดเองค่ะ ประมาณ 5 วันได้ น้องก็หลุดออกมาค่ะ แต่เราก็ไปตรวจภายในกับหมอเรื่อยๆ นะคะกลัวหลุดไม่หมด แต่ก็ผ่านมาได้ด้วยดีค่ะ ตอนนี้กำลังรอน้องมาเกิดใหม่ สู้ๆ นะคะ✌️

เสียใจด้วยนะคะ​ ท้องแรกเราก็เป็นค่ะ​ น้องหัวใจไม่เต้นเสียใจมาก​ คุณหมอให้ตรวจอีก​2​ โรงบาลเพื่อความชัวร์​แต่ผลออกเป็นไปแนวเดียวกัน​ คุณหมอจึงแนะนำให้ขูดมดลูกเพื่อท้องครั้งต่อไปจะได้ติดง่ายๆและมดลูกเราจะได้สะอาดค่ะ สู้ๆนะคะ​

บ้านนี้เหมือนกันค่ะท้องแรกเมื่อปี2561น้องหัวใจหยุดเต้นตอน21สัปดาห์ พอมาท้อง2อายุครรภ์ตอนนี้12สัปดาห์แต่ตรวจพบว่าน้องหัวใจหยุดเต้นไปตอน8สัปดาห์วันนี้กำลังนอนแอดมิดเหน็บยาอยู่เลยค่ะ คุณหมอบอกว่าอาจเป็นที่โครโมโซมผิดปกติ สู้ๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ

สู้ๆนะคะ บ้านนี้พึ่งผ่านมาท้องได้ 9 วีค แต่หมอบอกน้องหัวใจหยุดเต้นตอน 8 วีค หมอให้ขูดมดลูกเลยค่ะเพราะมีคราบสีน้ำตาลออกเยอะ ได้แต่บอกหมอว่าทำใจไม่ได้ขอเวลาทำใจก่อน หมอเลยนัดเป็นวันถัดไป คุณแม่เข้มแข็งไว้นะคะเดี๋ยวน้องมาใหม่

ขอบคุณมากนะคะ♥️

เสียใจด้วยนะคะ เราก็เจอแบบนี้เหมือนกันค่ะ ตอน 12w น้องหัวใจหยุดเต้นหมอบอกน้องหยุดการเจริญเติบโต หมอแนะนำให้เรานอนเหน็บยาเอาออกที่ รพ ค่ะ และก็ได้ขูดมดลูก ถ้ารอน้องออกเองกลัวจะตกเลือดค่ะ อันนี้หมอแนะค่ะ

เคยเหมือนกันพอน้องไม่อยู่แล้วคุณหมอให้ขูดมดลูกในวันรุ่งขึ้นเลยคะ ไม่ได้รอให้หลุดเอง(ขูดมดลูกไม่ได้น่ากลัวค่ะ ไม่รู้สึกตัว รู้อีกที อยู่ห้องพักฟื้นและ ไม่ได้นอนค่ะนอนพักประมาณ2ซม.ก็กลับบ้านได้)

ปวดหน่วง2วันแรกนิดกน่อยคะ วันที่5ก็ไปทำงานปกติ หลังจากขูดมดลูกแล้วงดมีเพศสัมพันธ์ 3เดือน หลังจากนั้น ถ้าอยากมีน้อง ก็เริ่มได้คะ