10 ตอบกลับ

ของเราก็ไปเจาะเลือดตรวจดาวด์ไห้กับบ้านเลย ในสมุดก็ไม่มีวันนัดของรอบไหม่ เลยไม่รุ้ว่าต้องไปอีกทีเมื่อไหร่ หรือเราควรโทรไปถามดีค่ะ ยาก็หมดแล้วด้วย

เราไปถามหมอมาเเล้วเขาบอกถ้าได้ผลเลือดจะโทรนัดอีกทีค่ะ ร.พ รัฐ นะคะไม่รู้จะเหมือนกันป่าวต้องไปถามเขาให้ชัวๆดีกว่า

วันนี้ไปหาหมอมาละค่ะเขาบอกได้ผลเลือดเเล้วจะโทรนัดอีกทีค่ะล่ะก็บอกว่าบอกไม่ได้ด้วยว่าเมื่อไหร่😅

VIP Member

ถ้าผลปกติเขาจะบอกเราวันที่มีนัดครั้งต่อไปค่ะแต่ถ้าผลมีความเสี่ยงเขาถึงจะโทรหาเราค่ะ

หมอจะมีใบนัดให้ค่ะ นัดมาฟังผลและก้อตรวจครรภ์ตามปกติ ถ้าความเสี่ยงต่ำ หมอจะไม่โทรค่ะ

เขาต้องบอกค่าว่านัดอีกเมื่อไร และจะเขียนวันนัดใส่สมุเหรือเอกสารฝากครรภ์ได้คะ

ถ้าเป็นโรงบาลรัฐคือถ้าพยาบาลโทรมาคือเสี่ยงสูงค่ะแต่ถ้าไม่มีใครโทรมาเลยแปลว่าเสี่ยงต่ำค่ะ

ถ้า รพ.รัฐ 1สัปดาห์หมอจะนัดฟังผลค่ะ หรือถ้ามีผลเสี่ยงหมอจะโทรมาแจ้งค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้จะมีใบนัดให้ไปฟังผลค่ะ ตอนไปฟังผลหมอก็จะอธิบายให้เราฟังค่ะ

วันนี้ไปถามหมอมาเเล้วค่ะเขาบอกพอได้ผลเลือดแล้วจะโทรนัดอีกที😅

รพ รัฐเหมือนกันค่ะ 2 อาทิตย์นัดฟังผล

บ้านนี้ตอนตรวจหมอนัดอีก2อาทิตไปฟังผล

ของเราหมอนัดฟังผลวันที่17มกราคมจ้า