29 ตอบกลับ

รีบหาคุณหมอนะคะ​ เราเป็นแบบนี้เลยค่ะ​ ตอน​3เดือนหมออัลตรา​ซาว​ร์​ดู​ รกเกาะต่ำ​ เสี่ยงแท้ง​ ฉีดยากันแท้งตอนฝากท้อง​ ตอนนี้​ 8เดือนแล้ว​ เลือดไหลเยอะ​ ต้องนอนพักรอคลอดอย่างเดียว​ คุณแม่ระวังด้วยนะคะ​ ถามหมอดีที่สุดค่ะ​ ขอให้แข็งแรงปลอดภัยดีนะคะ

หมอบอก ไม่เป็นอะไรคะ เลือดล้างหน้าคะ

ตอนท้องแรกๆก็มีออกมาค่ะ 3-4วันเลยค่ะ แต่ไม่มีอาการปวดท้องหรืออะไรนะค่ะไปหาหมอหมอบอกว่าเลือดล้างหน้าค่ะ โล่งใจเลยค่ะ ตอนนี้21วีคแล้วค่ะ

จ้า

เป็นเหมือนกันค่ะ ถามคุณหมอแล้ว ปกติค่ะ ถ้าไม่มีเลือดออกเยอะๆ. ซาวด์ดูถ้ายังมีน้องอยู่หัวใจเต้นอยู่ ไม่ต้องกังวล (คุณหมอบอก). 🙂

โชคดีมาเลยคะ ขอบคุณมากคะ

บ้านนี้เลือดออก หมอบอกเป็นภาวะรกเกาะต่ำค่ะ คุณแม่ควรรีบไปหาหมอ เพราะบางคนมีเลือดออกเหมือนกันแต่ความเสี่ยงไม่เท่ากันนะคะ

ขอบคุณคะ กังวลใจมาก

VIP Member

เราเป็นคนแรกค่ะ มีเลือดเป็นสีน้ำตาล แล้วเลือดมาไม่หยุด ปวดท้องตลอด แต่ได้เสียน้องไปแล้วค่ะ ไปหาหมอเลยน่ะค่ะ เป็นห่วง

เสียใจด้วยนะคะ

ถ้าไม่สบายใจไปพบแพทย์นะคะ เราก็เป็นถ้าวันไหนเดินเยอะหรือนั่งรถนาน แต่พอนอนพักผ่อนให้เพียงพอก็เป็นปกติค่ะ

เพิ่งเป็นมะเช้าเลยคะ นานๆมาทีคะ แต่เอาทิชชูแตะ ถึงจะเห็นคะ

เคยเป็นคะตอน 6-8w เวลาเข้าห้องน้ำทิชชูซับถึงติดออกมาที คุณแม่รีบๆไปหาหมอนะคะเสี่ยงเป็นแท้งคุกคาม

ติดออกมาเยอะมั้ยคะ เหมือนตอนนี้ เลือดไม่มีแล้วคะ

เป็น​ภาวะ​แท้ง​คุกคาม​ค่ะ​ กำลังเป็นอยู่ ได้แต่นอนพักเยอะๆและภาวนา​ให้ลูกอยู่กับเรา

ถูกต้องที่สุดคะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ท้อง 5 สัปดาห์ นอนพักไม่เดินเยอะ ตอนนี้ไม่มีแล้วค่ะ

ช่ายค่ะหมอนัดอาทิตย์หน้าคะ

VIP Member

เปนเหมือนกันคะหมอว่าปกติไม่มีท้องแข็งลูกดิ้นดีก็ปกติท้อง24สัปดาห์

โชคดีมากเลยคะ ขอบคุนมานะคะ