11 ตอบกลับ

ลองขอตรวจเลือดดูค่า hcg ค่ะ ถ้าท้องต้องขึ้นค่าแล้วแน่นอนค่ะ ถ้าผลออกมาว่าไม่ตั้งครรภ์ รีบพบหมอนรีเวชนะคะ เพราะประจำเดือนขาดมีได้หลายสาเหตุค่ะ อาจมาจากปัญหาสุขภาพเรื่องอื่นค่ะ

งื้อออออ

VIP Member

มีโอกาสค่ะรออีกหน่อยค่อยไปตรวจดูใหม่นะคะอาการแบบนี้บางคนก็เกิดจากการเครียด​ก็เป็นได้จ้ายังไงก็ลองไปหาหมอตรวจดูใหม่นะคะ😊✌️✌️

ท้องใหญ่มากๆ ถ้าท้องต้องตรวจเจอแล้วค่ะ หาหมอตรวจอย่างอื่นหรือยังคะ ท้องโตขึ้นเรื่อยๆ ไม่ได้มีแค่คนท้องค่ะ มีโรคอื่นๆอีกเยอะแยะ

ขาด 1เดือนกว่าตรวจฉี่ไม่พบคือไม่ท้องแล้วค่ะ ถ้าซาวน์แล้วไม่พบอะไรคือฮอร์โมนผิดปกติค่ะ

วันนี้ปวดหัวมาก ปวดหน่วงท้องน้อย ท้องน้อยบวมเหมือนมดลูกลอยตัวเมนก็ยังไม่มา

มีสิทธิคะอีกเดือนลองตรวจใหม่นะคะ ยินดี ล่วงหน้านะคะ

กี่เดีอนจร้า👍👍

VIP Member

รอผลตรวจนะคะ

ขอบคุณค่ะ

รอผลตรวจค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ

มาเป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณจร้า