ดื่มด่ำ #ดื่มน้ำChallenge

วันนี้ชวนทุกครอบมาพกขวดน้ำกันค่ะ ขอแชร์ การดื่มน้ำของครอบครัวเราค่ะ แม่จะซื้อขวดน้ำให้ลูกพก คนละขวดค่ะ ไปเล่นที่ไหนก็ให้หิ้วไปด้วยค่ะ อย่าช่วงนี้คนโตมีอาการไอ อาการตกค้างจากเป็น RSV ลงหลอดลมค่ะ แม่เลยยอกเค้าว่าทุกครั้งที่เค้าไอให้มาดื่มน้ำ 1 อึก (เป็นดื่มอุณหภูมิค่ะ ช่วยลดห้องนะค่ะ) ผลปรากฏว่าช่วยลดอาการไอของเค้าไดดีเลยค่ะ แต่ถึงกระนั้น ร่างกายปกติ ก็ควรดื่มน้ำให้ติดเป็นนิสัยดีที่สุดเลยค่ะ ตอนนี้แม่กำลังฝึกคนเล็ก 1 ขวบ 8 เดือนค่ะให้เค้าดื่มบ่อยๆ แม่เชื่อว้าการดื่มน้ำช่วยให้ร่างกายแข็งแรง ไม่ป่วยง่ายค่ะ นอกจากนี้ดื่มเยอะยังช่วยให้ผิวพรรดีด้วยนะค่ะ มาดื่มน้ำกันนะค่ะ #ดื่มน้ำChallenge

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ