6 ตอบกลับ

บ้านนี้ 40+1w แล้วเหมือนกันคะ ยังไม่มีวี่แววเลย ปากมดลูกเปิดเซ็นเดียว ท้องก็ไม่เจ็บ น้ำก็ไม่เดิน หมอนัดอีกที่วันที่19 ถ้าภายในวันที่ 19 น้องไม่ยอมออก หมอจะผ่าคะ

รอลุ้นไปพร้อมๆกันนะคะ

บ้านนี้ก็กำหนด15เหมือนกันค่ะ พึ่งไปโดนกระตุ้นปากมดลูกมาวันที่12มาวันนี้เริ่มมี่มูกปนเลือดออกนิดหน่อยแล้วค่ะ แต่ยังไม่มีปวดท้องค่ะ

39+5 ไม่เจ็บไม่อะไรเลย พรุ่งนี้หมอนัดก็ไม่รู้ว่าจะทำอะไรให้ไหม กำหนดคลอด15 นี้แล้วค่ะรอจนเป็นกังวลไปหมด ลูกก็ยังเงียบกริบ

โดนแค่กระตุ้นปากมดลูกค่ะแม่วันนี้เพิ่งไปมา น้องก็ยังไม่มีวี่แววเลย ทาง รพ ก็ไม่แนะนำให้ผ่า รอต่อไปจ้าแม่ เปิดเซ็นเดียวเอง ถ้า21ยังไม่คลอดแม่จะโดนยาเร่งแล้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็เลยกำหนดคลอดเหมือนกันจ้า เลยโดนกระตุ้นคลอด ผ่านไป 2 วันน้องออกมาลืมตาดูโลกแล้ว

สู้ๆจ้าแม่ เดี๋ยวก็เจอน้องแล้ว🥰

บ้านนี้เลยมา41+2วีคแล้วค่ะ หมอก็ให้รอ ไม่เร่งไม่ทำอะไรให้เลย😭

เหมือนกันค่ะ เลื่อนไป19 ขอให้น้องออกมาเจอแม่ๆเร็วนะคะ บ้านนี้ภาวนากับลูกทุกวัน อยากเจอหน้าหนูใจจะขาด

รอต่อไปคะ รอมรอาการคลอดจริงค่อยไป และตามที่หมอนัดค่อยไปคะ

ถ้าคลอดธรรมดาได้ หมอจะไม่ผ่าคะ ส่วนตัวคลอด40+2