3 ตอบกลับ

ถ้าต้องการลดน้ำตาลแบบเร่งด่วน คุณแม่ต้องเลือกกินอาหารแบบมากๆเลยค่ะ เพราะหลายอย่างมีส่วนผสมของน้ำตาลเยอะโดยที่เราไม่รู้ตัวค่ะ เช่น ข้าวขาวน้ำตาลเยอะควรเปลี่ยนมากินข้าวกล้อง ส่วนนมงาดำมันมีหลายสูตร คุณแม่ก็ต้องเลือกกินสูตรน้ำตาลน้อยค่ะ

ปกตินี่คือยังไงคะ เช่น นมงาดำก็ยังถือว่ามีน้ำตาลอยู่ ดูได้จากตรงกล่อง ถ้างดอะไรที่มี่ ส่วนผสมของน้ำตาลได้ก็คืองดเลยค่ะ

ให้ลดข้าวเเน้นกับเยอะๆค่ะ งดน้ำหวานของหวานทุกชนิด น้ำใบเตยต้มช่วยได้นะคะ เพราะน้ำใบเตยช่วยลดน้ำตายในเลือดค่ะ

ขอบคุณค่ะ ต้มใบเตยกินแล้วจ้า