หมอนัดตรวจ แต่ได้ผ่า

วันที่ 25/10/2019 เช้า น้องขนมปัง มาหาหมอตามนัด 38+5w แต่แม่มีอาการท้องแข็ง เจ็บท้องบ่อย หมอเลยตรวจสุขภาพน้อง ซึ่งอาการไม่ค่อยดี น้องหัวใจเต้นไม่ปกติ คือ ช้าและเบาไป หมอเลยให้แอดมิทดูสุขภาพน้องที่ห้องคลอด ปรากฎว่าไม่ดีขึ้น แต่ไม่ได้แย่ หมอเลยบอกว่าคงต้องผ่าเลยประมาณบ่าย2 กว่า แม่ยังไม่ค่อยพร้อมผ่าเท่าไหร่ เพราะท้องแรก แต่แล้วแปปๆผ่านไป แม่มาที่ห้องผ่าตัดเรียบร้อย แม่หลับเพราะดมยาสลบ ตื่นมาอีกที 5 โมงเย็นกว่า ความรู้สึกแรกคือ ปวดแผลมาก และมึนๆ หลังจากนั้นมาพักฟื้นที่ห้องพัก เข้าห้องมา เจอพ่อ เจอยาย แม่ร้องไห้เลย เพราะการเคลื่อนย้ายลงเตียง เจ็บแผลมาก ประมาณ 6 โมงกว่าๆ ก็ได้เจอหน้าน้อง แม่ดีใจมาก แต่แม่อุ้มไม่ได้ เพราะแม่เจ็บแผลมากๆ น้องน้ำหนักน้อยไปนิด แต่น้องดูแข็งแรงดีค่ะ เกิด 25/10/2019 เวลา 15.10 น น้ำหนัก 2305 กรัม สูง 47.5 เซน เพศหญิง

39 ตอบกลับ

แข็งแรงๆนะคะ🥰🥰

ยินดีด้วยค้าา

VIP Member

ยินดีด้วยนะคะ

ยินดีด้วยค่า :)

ยินดีด้วยค่ะ❤

ยินดีด้วยค่ะ

VIP Member

ยินดีด้วยค่ะ