1 ตอบกลับ

จากประสบการณ์ตอนเราแท้งนะคะ มีเลือดสีน้ำตาลออกมา ปวดท้องลามถึงหลังเดินมากไม่ได้ บางทีนอนราบเหมือนมีเข็มแทงท้องจี๊ดๆ แต่ของเราซาวด์ผ่านช่องคลอด เจอถุงเจอตัวอ่อน แต่ตัวอ่อนหัวใจไม่เต้นค่ะ แท้งมา 3 สัปดาห์แล้วถึงมีเลือดออกมา เรานี่ไม่รู้ตัวเลยว่าแท้งรู้สึกแค่ว่าจู่ๆาการแพ้ท้องหายไป หน้าท้องแฟ๊บลง และเต้านมลดขนาดลงเหมือนก่อนท้อง ตอนนั้นนับตามอายุครรภ์ประมาณ 10 วีค

เหมือนมี ปจด.เลยค่ะ แต่อาการแพ้ท้องคือมันหายไปหมดเลย แบบจู่ๆอาการก็หยุดไป