6 ตอบกลับ

VIP Member

ผ้าขนหนูชุบน้ำอุ่นจัดประคบเต้าค่ะ (เอาให้ร้อนสุดเท่าที่แม่ทนได้) เสร็จค่อยๆนวดไล่ไปทางหัวนม ตอนปั๊มก็ใจเย็นๆค่อยๆประคบแล้วก็นวดค่ะ

ใช้ผ้าขนหนูผืนเล้กชุบน้ำอุ่นจัด(เกือบๆร้อน) ล่ะเอามาประคบเต้า แม่ต้องดื่มน้ำเปล่าเยอะๆ ทำบ่อยๆก็ก็จะคลายลง สุ้ๆนะแม่

ประคบร้อน กับนวดเต้าค่ะ ตอนปั๊มนมปล่อยใจสบายๆค่ะ อย่าไปจ้อง พอนมจี๊ดน้ำนมจะพุ่งออกเยอะจะรู้สึกโล่งเต้าค่ะ

บีบตรงป้านนมค่ะ แต่ถ้าปวดมากกกทำยังไงก็ไม่ออกไปหาหมอนะคะ อย่าทน เพื่อนเราทน 2 วันเต้าอักเสบเลยค่ะ

ให้คุณพ่อช่วยอีกแรงนะคะ

VIP Member

ประคบอุ่นรอบเต้านมคะ