12 ตอบกลับ

ไปอนามัยแถวบ้านก็ได้นะคะ ลูกเราเป็นหวัดทั้งไอทั้งจาม ไปอนามัยแถวบ้านได้ยาแก้ไอมา ยาลดน้ำมูกไม่ได้ หมอบอกตับน้องเล็กนิดเดียว ไม่เหมาะกินยา ไม่ควรซื้อยามากินเองนะคะ

คอแห้ง ฝุ่นละออง ฝุ่นแป้ง สำลักน้ำลาย ถ้าไม่ไอหนักนะค่ะ บ้านนี้ชอบสำลักน้ำลายค่ะ ไม่ก็ไอแห้งแม่ให้กินนมก็ดีขึ้นค่ะ

ให้น้องกินนมค่ะที่บ้านก้อไปแห้งๆค่ะ ไม่มีใข้ เคยหาหมอๆแนะนำให้กินนมค่ะ น้องอาจจะคอแห้งค่ะ

แม่กินยาเองดีกว่าค่ะถ้าลูกกินนมแม่ยุบ้านนี้น้องเคยเป้นแม่กินยาเข้าไปน้องหายค่ะ

ทาวิคให้น้องที่ใต้เท้าน้องจะช่วยเรื่องไอได้ค่ะทาประจำทุกเช้าเย็นจะดีขึ้นค่ะ

ลองให้น้องดื้มน้ำดูค่ะ แต่ไม่ต้องเยอะนะคะ ถ้าไม่ดีขึ้นไปหาคุณหมอดีกว่าค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะไปหาหมอมาแล้วแต่ไม่ได้ยาอะไรเลยหมอแนะนำว่าทาวิกเอาค่ะ

น้องทานนมแม่รึป่าวค่ะ ถ้าทานแม่ควรหลีกเลี่ยน กะทิ ของมัน ด้วยนะคะ

VIP Member

ไปหาคุณหมอดีสุดค่ะ จะได้ทราบการวินิจฉัยที่แท้จริงค่ะ

ไปหาคุณ​หมอ​นะคะ