17 ตอบกลับ

เกินเกณฑ์ไปเยอะค่ะ ต้องระวังเรื่องของหวาน หรือแม่อาจจะมีภาวะเบาหวาน หรือโด๊บมากเกินไป น้องอาจเสี่ยงแพ้ หมอจับเราตรวจเบาหวานเพราะน้องน้ำหนักเยอะเกิน

ใช่ค่ะ แม่มีโอกาสผ่าคลอดสูงมาก

TapFluencer

บ้านนี้ตอนไปซาวด์ช่วง 28w น้ำหนัก 1,652กรัม คุณหมอก็ไม่ได้ว่าอะไรนะคะ บอกน้องยังอยู่ในเกณฑ์ แม่ไม่มีความเสี่ยงเรื่องเบาหวานด้วยค่ะ

ข่อยใจชื่นขึ้นมาหน่อย

ล่าสุด 27w ไปหาลุงหมอ บอกน้ำหนักน้อง 1300 กรัมก็เกินเกณฑ์ค่ะแม่ ลุงหมอขอแค่ 1100 กรัม ของแม่เกินไปเยอะเลยค่า❤️

บ้านนี้คงเกินไป😅

บ้านนี้ตอน27วีค 900กรัม หมอบอกตามเกณฑ์ แต่แม่เองก็แอบกังวลว่าจะน้อยไปค่ะ

แต่มากไปก็ไม่ดีคะแม่

ของเรา27วีค5วัน น้ำหนัก1018 หมอบอกว่าเบาหวานขึ้น😅

น้องจ้ำม่ำมากแม่ บ้านนี้ซาวด์ตอน 27w1d น้อง1137g ค่ะ

ดิ้นก็แรงแม่เจ็บตลอดลูกบ้านใครเป็นบ้าง🥰🙏🏻

เยอะจัง หมอบอกผิดรึปล่าวคะแม่ มันเยอะมากๆ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคะ🙏🏻

น้ำหนักไปอายุครรภ์8เดือนเบยเเม่5555

เกินนนแล้วว🥺

บ้านนี้ 29 วิค 1221 เอง ทั้ง 2 คนเลย

เกินเกณฑ์ น้องตัวใหญ่มากค่ะ