5 ตอบกลับ

ให้ลูกกินนมเป็นเวลาค่ะ เต้าละ 15 นาที ถ้ากินไม่ถึงก็ไม่เป็นไรค่ะ ถ้าถึงเวลาแล้ว ก็ต้องดึงออกค่ะ เดี๋ยวน้องจะจำเอง ว่ากินเวลาไหน แล้วจับน้องเรอ หรือไม่ก็จับพาดบ่าไว้ 15-20 นาทีค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ จะลองใช้วิธีนี้ดูนะคะ

นมให้เฉลี่ยชม.ละ 1 ออนนะคะ ไม่ควรเกินครั้งละ 3 ออนกินทุก 3 ชม.ค่ะ ถ้าน้องอยากดูดอีกใช้จุกหลอกช่วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ลูกบ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันเลยค่ะไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกัน

จริงค่ะสงสารลูก ทั้งอ้วกทั้งแหวะ แต่ไม่งอแง #ลูกคนแรกด้วยแอบกลัวนิดๆ

ใช้จุกหลอกค่ะ นมไม่ควรให้เกินตามช่วงวัย

ขอบคุณค่ะ ลูกคนแรกยังเลี้ยงไม่ค่อยเป็นค่ะ😭

จุกหลอกช่วยได้เยอะคะแม่

ได้คะแม่ของเด็กเเรกเกิดนะคะ