ลูกเล็บขบ แนะนำยาทาให้แม่ๆที่ลูกเป็นเล็บขบ

อยากแนะนำแม่ๆที่ประสบปัญหาลูกเป็นเล็บขบเหมือนลูกแม่ค่ะ ลูกแม่เป็นเล็บขบตั้งแต่อายุ10วัน แม่พาไปหาคุณหมอเด็ก คุณหมอแนะนำให้ใช้ยา2ตัวค่ะ ตัวแรกBacidal เป็นยาทาฆ่าเชื้อ ทาทิ้งไว้15นาที หลังอาบน้ำ จากนั้นเช็ดออก ตัวที่2 Carave เป็นมอยเจอร์ไรเซอร์ เพิ่มความชุ่มชื้น ทาเสร็จใส่ถุงมือให้น้องด้วยนะคะ กันน้องเอาเข้าปาก ใช้ติดต่อกันประมาณ3-4วัน ก็หายแล้วค่ะ ☺️

ลูกเล็บขบ 
แนะนำยาทาให้แม่ๆที่ลูกเป็นเล็บขบ
เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ