14 ตอบกลับ

Super Mum

เก่งค่ะ ค่อยๆ ฝึกไปคงดีขึ้น บ้านนี้น้องไม่ค่อยจะยอมลุกนั่งเอง แต่นั่งทนมากค่ะ และชอบให้จับยืน ก้าวเดิน ตอนนี้ 10 เดือนแล้วค่ะ

บ้านนี้พรุ่งนี้จะ 5 เดือน ยังนั่งไม่ได้เลย แต่พอคว่ำปุ๊บ จะกระดึบทันทีเลยอ่ะ

เหมือนกันกับบ้านนี้เลยค่ะเพิ่งเต็ม 5 เดือนค่ะคว่ำถนัดก็จะกระดึ้บอย่างเดียวเลยค่ะ

VIP Member

ให้น้องนั่งตั้งแต่ช่วง4-5เดือนแล้วค่ะ ตอนนี้7เดือนนั่งแข็งแล้วค่ะ

บ้านนี้5เดือนยังไม่นั่งเลยค่ะ น้องชอบก้มไปข้างหน้าตลอดเลย

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะชอบแตาก้มลงค่ะ

5เดือน21วัน ยังนั่งเองไม่ได้เลยจ้า ใช้เก้าอี้ค้ำไว้

เก่งจังเลยครับ

บ้านนี้กะนั่งได้ตอน5เดือนกว่าๆๆนั่งได้แปบๆค่ะ

เก่งจังเลยครับ

5เดือนกว่าเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้5เดือนนั่งค่ะ

เก่งมากๆจ้า

เก่งค่ะลุก