5 ตอบกลับ

เด็กเล็กไตยังไม่แข็งแรง ถ้าให้น้องกินอะไรที่นอกเหนือจากนมชงกับนมแม่ ระบบภายในน้องจะทำงานหนักและเจ็บป่วยได้ เลี้ยงลูกอยู่กับผญ.หัวโบราณ เป็นอะไรที่เหนื่อยมาก ท้อมาก บ้านเราก็เป็น พ่อแม่เราเองด้วย จะให้ผสมไกด์วอเตอร์ในนมชงให้หลานกินทุกครั้ง ทั้งๆที่เด็กไม่เป็นอะไร อธิบายไปแล้ว เค้าก็ไม่เชื่อ ไม่ฟังอะไรเลย😥

อดทนและสู้ๆเพื่อลูกน้อยนะคะแม่ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

บ้านนี้คนแก่บ้านแฟน ชอบเอาน้ำให้น้องกินค่ะ เราบอกว่าอย่าพึ่งให้กินเลย เค้ายังไม่ถึงวัยทีจะต้องกินน้ำ เค้าบอกเรากลับมาว่าให้กินน้ำเยอะๆอ่ะสิดี เรานี้ซ่ายหน้าหนี้เลยะพค่

จิงค่ะแม่ เป็นอะไรขึ้นมาก็ต้องไปหาหมออยู่ดีค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ก็กลัวว่าแม่ย่าจะแอบเอาอะไรที่ไม่ใช่นมป้อนให้หลานเหมือนกันค่ะ (ในวันที่เราไปธุระ)

ของเราเรียบร้อย 2เดือนป้อนกล้วยไปเเล้ว ด่าเเล้วอธิบายเเล้วก็ไม่สนใจ

สู้ๆค่ะแม่ อย่าพึ่งปล่อยลูกอยู่ตามลำพังกับเขามากนะคะ อนาคตไม่รู้จะป้อนอะไรให้อีก

บอกเขาไปค่ะว่าข้างกล่องก็เขียนอยู่ว่า6เดือน

เราก็บอกไปแบบนั้นค่ะแกก็เถียงเราว่ากินได้