38 ตอบกลับ

VIP Member

เพิ่งเคยได้ยิน เอาวิธีนี้มาจากไหนคะแม่

เป็นของยายทวด และยายเด็กครับ แต่ผมห้ามไม่ได้เลยครับ ต้องนั่งมองลูกทรมาน เพราะไปห้่มเค้าบอกไม่เชื่อฟังคำโบราณของผู้ใหญ่ เค้าบอกถ้าไม่ทำตามเค้ามีอะไรก็จะไม่แนะนำ อีกทั้งคุณยายเป็นแม่ของภรรยาผม ถ้าไปขัดใจเค้า เค้าก็หาว่าเข้ากับครอบครัวเค้าไม่ได้ ทำให้ครอบครัวมีปัญหาอีกครับ ผมทำไรไม่ได้เลย 😭 ถ้าลูกต้องป่วยจริงๆก็คงต้องเตรียมเงินไว้อย่างเดียวครับ เพราะค่าใช้จ่ายทุกอย่างผมรับผิดชอบหมด 😭

บอกได้คำเดียวค่ะว่าสงสานเด็ก

ตอนที่คุณหมอนัดเด็กครั้งต่อไปพาผู้ใหญ่ไปด้วยนะคะให้คุณหมอเป็นคนพูดจะดีที่สุด เข้าใจเลยค่ะว่าพูดยากถ้าเราเถียงก็หาว่าทีมะก่อนทำแบบนั้นแบบนี้ไม่เห็นเป็นอะไรนั้นนี่ ถามคุณหมอต่อหน้าผู้ใหญ่เลยค่ะว่าทำแบบนี้ได้มั้ยช่วงวัยนี้ควรทำอะไรกับลูกบ้าง ไม่งั้นจะมีความเชื่อที่ผิดๆอีกหลายความเชื่อตามมาเลยค่ะ

VIP Member

ทุบห่อผ้าขาววางใว้ใกล้ๆก็พอคะ

ไม่เคยได้ยินวิธีนี้เลยค่ะ

แปะเยอะไปน่ะแสบตาแย่เลย

ทุบไว้ข้างๆพอค่ะ

มันจะแสบร้อนไหม

เยอะไปค่ะแม่