38 ตอบกลับ

ตรงนั้นสำคัญมากนะค่ะใส่เยอะขนาดนั้นอาจทำให้ระคายเคียงได้ห่อใส่ผ้าว่างใกล้ๆๆก็พอมั่งค่ะ!เพราะยุคนี้เชื่อโรคใหม่ๆๆเยอะค่ะ

อยากรู้ว่าลูกรู้สึกยังไง​ ก็ต้องลองด้วยตัวเองค่ะ​ พ่อ​ลองวางบนหน้าผากก็ได้​ ถ้ามีอาการยังไงได้รู้ได้พูดกับยายได้ค่ะ

น้องยังหัวอ้อนยุเรยค่ะ ซื้อสติกเกอร์หัวหอมมาติดเเบบนี้ค่ะไม่อันตรายต่อเด็ก สามารถติดไส่หน้าพัดลม หรือเเอร์ได้ค่ะ

แปะได้ค่ะแต่อย่าเยอะเด่วน้องแสบตา..หรือรองใต้หมอนก้อได้ค่ะ..หรือซื้อสติกเกอร์หัวหอมมาแปะที่เสื้อก้อได้ค่ะ....

VIP Member

ถ้าห้ามไม่ได้แอบเช็ดออกก็ได้นะคะเวลาคนแก่หลับนั่นแหละค่ะ แล้วบอกมันหลุดออกเองค่ะ เพื่อลูกนะคะ สู้ๆค่ะ

ขอบคุณมากครับ

น่าสงสารจังเลย เบื่อคำโบราณของคนแก่จริงๆ เรานี่ไม่อยากอยู่กับคนแก่เลย เราเกิดมาพ่อแม่ไม่เคยทำให้เลยนะ

ห้ามไม่ได้เลยครับ ต้องนั่งมองลูกทรมาน เพราะไปห้่มเค้าบอกไม่เชื่อฟังคำโบราณของผู้ใหญ่ เค้าบอกถ้าไม่ทำตามเค้ามีอะไรก็จะไม่แนะนำ อีกทั้งคุณยายเป็นแม่ของภรรยาผม ถ้าไปขัดใจเค้า เค้าก็หาว่าเข้ากับครอบครัวเค้าไม่ได้ ทำให้ครอบครัวมีปัญหาอีกครับ ผมทำไรไม่ได้เลย 😭 ถ้าลูกต้องป่วยจริงๆก็คงต้องเตรียมเงินไว้อย่างเดียวครับ เพราะค่าใช้จ่ายทุกอย่างผมรับผิดชอบหมด 😭

มีผลต่อสมอง บริเวณนั้น กะโหลกยังไม่ปิด เป็นแค่ผิวหนัง ข้างในก็เป็นสมองลูกเลย ทำให้ซึมไปยังสมองได้

ทำงดีครับห้ามไม่ได้เลยครับ ต้องนั่งมองลูกทรมาน เพราะไปห้่มเค้าบอกไม่เชื่อฟังคำโบราณของผู้ใหญ่ เค้าบอกถ้าไม่ทำตามเค้ามีอะไรก็จะไม่แนะนำ อีกทั้งคุณยายเป็นแม่ของภรรยาผม ถ้าไปขัดใจเค้า เค้าก็หาว่าเข้ากับครอบครัวเค้าไม่ได้ ทำให้ครอบครัวมีปัญหาอีกครับ ผมทำไรไม่ได้เลย 😭 ถ้าลูกต้องป่วยจริงๆก็คงต้องเตรียมเงินไว้อย่างเดียวครับ เพราะค่าใช้จ่ายทุกอย่างผมรับผิดชอบหมด 😭

กระหม่อมน้องตรงนั้นบางมากยังไม่ติดดีเลยค่ะ ห่อผ้าวางหรือลดใช้สติ้กเกอร์แปะแทนดีไหมคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่ดีที่แฟนเข้าใจ เราทำตามถ้าสมเหตุสมผล สู้ๆค่ะ

VIP Member

แค่ทุบแล้วห่อผ้าวางไว้หัวนอนก็พอค่ะ น้องจะระคายเคืองได้นะคะแปะไว้บนหัวแบบนี้

หูยยยย น่าสงสารจัง ผู้ใหญ่ยังน้ำหูน้ำตาไหลเลยค่ะ คนแก่น่าตีจริงๆ