40 ตอบกลับ

ก่อนอื่นต้องหาหมอแล้วล่ะค่ะ มันเยอะเกินไปน้องจะทรมานนะคะ ต้องหาวิธีเร่งด่วนก่อน ส่วนการดูแลคุณหมอจะบอกเองค่ะ เด็กเล็กต่อมเหงื่อเค้ายังไม่แข็งแรง ส่วนใหญ่เกิดจากผิวแห้งเกินไปค่ะ

ครีมนี้ดีมากน่ะค่ะแม่เราซื้อมาใช้แล้วผื่นน้องหายหมดแต่ถ้าอากาศก้อาจขึ้นมาใหม่แต่ขึ้นน้องลงไม่ได้ขายของน่ะแต่คุณแม่ลองสั่งมาใช้ดูใช้ดีจิงๆ

ลองเซิสหาในเนตก้ได้จ้าใช้ดีมากค่ะ หรือเฟสบุ๊กอ่ะ

น้องทานนมเเม่รึเปล่าค่ะ​ อาจจะแพ้พวกอาหารที่เเม่ทานเข้าไป​ ลูกสาวลูกชายบ้านนร้แพ้นมวัวผ่านนมแม่2คนเลยค่ะ​ พองดกินผื่นเเพ้ก็หายไปหมด

ลองเปลี่ยนน้ำยาซักผ้า สบู่อาบน้ำ คุณแม่ต้องเปลียนด้วยนะคะ แต่แนะนำไปหาคุณหมอร่วมด้วย อาจจะด้วยอากศร้อน

เป็นเรื่องปกติค่ะ อาจจะแพ้อะไรสักอย่าง ลองเปลี่ยนของใช้ให้น้องดูค่ะ เราทาแป้งให้เยอะๆเริ่มจะหายแล้ว

สงสารจัง คงจะคันน่าดู รีบหาหมอเถอะค่ะคุณแม่ ถ้าแพ้ หมอเค้าจะแนะนำได้ดีที่สุดค่ะ ว่าต้องทำยังไง

ลองตำขมิ้นทาให้น้องดูค่ะเพื่อจะลด น้องบ้านนี้ก็เคยเป็น แต่ลองไปหาหมอดูเพื่อน้องจะแพ้อะไร

VIP Member

ลองงดใช้มหาหิงค์ดูสัก 3-5 วันนะคะ ลูกชายแพ้มหาหิงค์ค่ะผื่นเริ่มจากบริเวณท้องและลามไปจนทั่ว

ขึ้นที่หลัง แพ้น้ำยาซักผ้ากับอากาศ หรือเปล่าคะ ขึ้นเยอะขนาดนี้ขอยาหมอด่วน

ลองเอาขมิ้นมาทานะค่ะ ขมิ้นสดๆนะค่ะอย่าใช้แบบผง เอามาขุดๆแล้วทาให้น้องค่ะ